Hạng B2
2/4/07
176
1
16
E có chiếc Zace Gl màu xanh (giấy ghi là xanh ghi) loại cơ quan nhà nước hay xử dụng ấy ,e muốn đem sơn lại mày xám của Zace surf cho đẹp và sang trọng (chẳng biết màu này đăng ký ghi màu gì) .Thủ tục ra sao ? đổi màu trước mới đem xét hay dem xét rồi đổi màu ? kiểm định có cần kiểm định lại ko ? bảo hiểm 2 chiều như vậy có cần mua mới ko?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/1/08
275
2
0
nguoiduyxuyen.com
Bác cứ sơn hoàn chỉnh rồi đến làm thủ tục đổi màu sau. Chi phí 30.000 đồng ( tiền cà vẹt ) Cà số máy số khung thì tùy chổ. Rất đơn giản, 3 ngày sau lấy giấy tờ xe mới ( Nếu quen thì trong ngày )

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Thôi thì chưa vội chớ nên cầm đèn trước ô tô: Bác cứ đến P. CSGT nhận đơn và làm thủ tục, xong rồi sơn cũng kịp.

Hạng B2
21/1/08
275
2
0
nguoiduyxuyen.com
phantan nói:
Thôi thì chưa vội chớ nên cầm đèn trước ô tô: Bác cứ đến P. CSGT nhận đơn và làm thủ tục, xong rồi sơn cũng kịp.

Bác cẩn thận cũng tốt, trước đây em đã làm như bác nói rồi. Khi em đến mấy bác XXX xem xe rồi bảo về sơn đi mới làm thủ tục sau. Em bảo phải xin phép trước mới dám đổi màu chứ nhưng mấy bác XXX nói là sơn trước bác à. Em làm rồi mới dám chỉ đó bác.

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ
Sơn xong mới làm thủ tục, vì khi làm lại cà vẹt xxx xét xe cũng cần ngó xe của bác xem màu sơn có đúng như bác đăng ký không.

Bác viết một cái đơn xin đổi màu xe ngắn gọn theo mẫu

CHXHCN VN
DL-TD-HP

Đơn xin đổi màu sơn xe

Kg UBND Phường...
Kg CSGT ... (xem trong cà vẹt xe)

Tôi tên... là chủ sở hữu chiếc xe ... số máy... số khung.... Màu sơn... số BKSoát .... Giấy ĐK xe số cấp ngày... bởi ....

Nay do nhu cầu sơn lại xe sau một thời gian dài sử dụng, tôi muốn được đổi màu sơn xe thành màu...

Đề nghị xxx giúp đỡ để tôi làm thủ tục đổi Giấy ĐK xe theo màu sơn mới.

Kính đơn.

Sau đó bác ra phường chứng đơn, rồi đem lên nộp vào 282 Nơ Trang Long Bình Thạnh cùng với cà vẹt hiện nay, vài ngày sau lên lấy giấy mới.

Hạng B2
2/4/07
176
1
16
các bác cho e hỏi kiểm định có cần kiểm định lại ko ? bảo hiểm 2 chiều như vậy có cần mua mới ko?

VIP CARD MEMBER
22/8/08
358
2
0
43
Hà Nội
Các bác ơi, vậy chi phí (thủ tục phí) thì như thế nào nhỉ?

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
Jubi nói:
Các bác ơi, vậy chi phí (thủ tục phí) thì như thế nào nhỉ?

NẾU BÁC Ở SÀI GÒN THÌ CỨ SƠN XE XONG,LÀM ĐƠN THEO MẪU BÁC FLAT4INSIDE SAU ĐÓ ĐEM CHỨNG PHƯỜNG XONG PM CHO EM,EM SẼ CHỈ BÁC LÀM

Last edited by a moderator: