Tập Lái
15/7/16
19
9
3
36
mấy bác làm giấy tờ cho mình hỏi là giá đóng thuế trước bạ của fiesta 1.0 tại TP..HCM hôm nay là trên giá 637 tr hay 659tr
Mình đã ký hợp đồng mua và chốt giá rồi vậy mà giờ bên hãng city ford báo mình tăng lên 2,2tr nữa do phải đóng thuế là trên giá 659tr chứ không phải trên giá 637tr. Trong khi mình có công văn của hãng ford gửi cho chi cục thuế ngày 28/6 công bố giá là 637 tr.
Đang rất là bức xúc vì muốn nói thế nào là nói, k theo hợp đồng gì cả. giờ lỡ nói phát sinh 10tr k lẽ mình phải chịu sao?

Hạng B2
21/3/16
149
78
28
44
mấy bác làm giấy tờ cho mình hỏi là giá đóng thuế trước bạ của fiesta 1.0 tại TP..HCM hôm nay là trên giá 637 tr hay 659tr
Mình đã ký hợp đồng mua và chốt giá rồi vậy mà giờ bên hãng city ford báo mình tăng lên 2,2tr nữa do phải đóng thuế là trên giá 659tr chứ không phải trên giá 637tr. Trong khi mình có công văn của hãng ford gửi cho chi cục thuế ngày 28/6 công bố giá là 637 tr.
Đang rất là bức xúc vì muốn nói thế nào là nói, k theo hợp đồng gì cả. giờ lỡ nói phát sinh 10tr k lẽ mình phải chịu sao?
Bên thuế ra thế nào đóng thế ấy bác ơi!
Đại lý làm gì có quyền ra giá thuế trước bạ

Tập Lái
15/7/16
19
9
3
36
Bên thuế ra thế nào đóng thế ấy bác ơi!
Đại lý làm gì có quyền ra giá thuế trước bạ
bác nói vậy nếu thuế lấy căn cứ giá đâu ra mà ra cho đóng. cũng từ các công văn của các hãng đưa xuống. trong khi đã có giá niêm yết giảm và có công văn giảm thì nói chuyện mà cứ như k có giấy tờ vậy.

Hạng B2
21/3/16
149
78
28
44
bác nói vậy nếu thuế lấy căn cứ giá đâu ra mà ra cho đóng. cũng từ các công văn của các hãng đưa xuống. trong khi đã có giá niêm yết giảm và có công văn giảm thì nói chuyện mà cứ như k có giấy tờ vậy.
Ở đây em nói là ĐẠI LÝ không có quyền bác ạ!
Chứ còn hãng Ford thì do Ford Việt Nam quyết định thì đúng rồi!
Còn về giảm giá niêm yết nhưng giá thuế giữ nguyên cũ thì cái này là hãng Ford giảm nhưng cục thuế chưa cập nhật hay không cập nhật để giảm thì do bên thuế mà bác!
Bác trách sales hay đại lý cungz không được đâu, vì cơ bản họ không quyết định được việc đó rồi!

Hạng B1
17/7/16
66
58
18
34
Cho mình hỏi giá 637 tr hay 659tr là giá lăn bánh của xe hay sao ạ. Hay giá này là giá chưa thuế bảo hiểm các loại vậy ạ. Em cám ơn..

Tập Lái
15/7/16
19
9
3
36
Cho mình hỏi giá 637 tr hay 659tr là giá lăn bánh của xe hay sao ạ. Hay giá này là giá chưa thuế bảo hiểm các loại vậy ạ. Em cám ơn..
giá đó là giá niêm yết thôi chưa thuế phí gì hết, bác phải deal vs sale nữa để giảm xuống

• Like
Reactions: buihoaihan
Tập Lái
11/8/14
12
14
3
36
Chào Bác!

Hãng xe chỉ là kiêm luôn dịch vụ đăng ký xe giùm Bác nên các khoản thuế phí đều do chi cục thuế quy định và thu, nên hoá đơn ra sao sẽ tính với bác như vậy (giả sử dư thuế thì trả lại Bác nào cũng vui, lỡ chưa áp dụng thuế mới thì thông báo Bác đóng thêm thì Bác lại buồn), có thể do bạn Sale ko khéo léo tư vấn kỹ phần này để Bác cảm thấy ko hài lòng.

Còn giá 637tr là giá niêm yết kể từ 1/7 và Ford có gởi công văn lên chi cục thuế áp dụng giá này. Nhưng còn chuyện thực thi ra sao thì... Tụi Em cũng mong nó giảm cho dân được nhờ!!!

Bác mua Em Ecoboost này là sáng suốt rồi đấy!!! Tuy nhỏ nhưng Em nó có võ!!! Chúc Bác luôn luôn thoải mái khi cưỡi Em nó!!! ^_^

Hạng C
26/9/12
856
305
63
Câu chuyện thuế là câu chuyện muôn thuở.
Khi giá xe tăng - có công văn thì chi cục thuế rất nhanh nhạy trong việc update bảng giá để "tận thu"
Ngược lại, khi giá xe giảm - cũng có công văn giá giảm gửi về chi cục thế nhưng thuế lại rất chậm, thật chậm update giá này, em đoán cũng là để tận thu.
Cho nên em nghĩ bác nên:
1. Hotline Ford Việt Nam - gọi lên hỏi xem tại sao lại như vậy?
2. Cầm tờ công văn giá xe của FORD lên chi cục thuế nơi đóng thuế hỏi
Vì hãng xe chỉ là người đi làm trung gian - ko quyết định được vấn đề này.
Vấn đề nằm ở ông thuế.

Tập Lái
15/7/16
19
9
3
36
nghe bảu Fiesta Ecoboost giờ còn 589tr mà ta
589 là giá bác deal còn giá đóng thuế vẫn 659 :(((
mình mới lấy xe hôm nay.
lúc xe chạy thì k có gì mà sao đậu lại tắt máy thì nghe có mùi giống mùi chuột chết vậy :((((((((((((((((