Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
Như tiêu đề, em hỏi về cách THUÊ xe cẩu/ xe nâng/ người/ máy/... để nâng vật nặng lên lầu 1.

• Em cần nâng 1 mặt bàn gỗ lên lầu 1.
  • Hành lang của ban công lầu 1 cao chừng 4,2m.
  • Kích thước mặt bàn 1m x 3m x 0,15m, gỗ nguyên khối, nặng chừng 400 kg. Chân rời.
  • Lối vào (cổng rộng 2m x 2,2m cao), qua sân có mái dài 6m, rồi tới khoảng sân trống dài 5m mới tới nhà. Như vậy không thể thuê xe cẩu đứng ngoài đường cẩu (tầm với quá xa), cũng không thể thuê xe cẩu bề ngang rộng hơn 1,8m (cao hơn 2,2m vì không chui lọt cổng).
Nhờ các bác tư vấn giúp: thuê công ty/ thiết bị/ người ... để thực hiện. Giá cả?

Em xin cám ơn!

Em ở UVK, gần ngã tư Hàng Xanh, HCM.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/2/12
2.423
4.563
113
Như tiêu đề, em hỏi về cách THUÊ xe cẩu/ xe nâng/ người/ máy/... để nâng vật nặng lên lầu 1.

• Em cần nâng 1 mặt bàn gỗ lên lầu 1.
  • Hành lang của ban công lầu 1 cao chừng 4,2m.
  • Kích thước mặt bàn 1m x 3m x 0,15m, gỗ nguyên khối, nặng chừng 400 kg. Chân rời.
  • Lối vào (cổng rộng 2m x 2,2m cao), qua sân có mái dài 6m, rồi tới khoảng sân trống dài 5m mới tới nhà. Như vậy không thể thuê xe cẩu đứng ngoài đường cẩu (tầm với quá xa), cũng không thể thuê xe cẩu bề ngang rộng hơn 1,8m (cao hơn 2,2m vì không chửi lọt cổng).
Nhờ các bác tư vấn giúp: thuê công ty/ thiết bị/ người ... để thực hiện. Giá cả?

Em xin cám ơn!

Em ở UVK, gần ngã tư Hàng Xanh, HCM.
Em có kinh nghiệm vụ này, em từng nâng tấm tương tự theo ô giếng trời rộng 0.6 x 1.4 lan can kính, Từ trệt lên L1. Nhân công 4 người, thời gian khoảng 2h.

Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
cách 1: Cẩu đưa dây vào nâng 1 đầu, đầu kia kê lên bàn trượt kéo ra ban công.
Cách 2: bán rẻ cho Em.
Cách 1 ko được, muốn đem ra phải giữ nghiêng, tận dụng khoảng hở lớn nhất của khung cửa mới qua lọt

Cách 2 thích lắm mà cũng ko được, đồ có giá trị kỷ niệm, đem được xuống còn phải tốn tiền thuê xe chở đi cả trăm km chỉ để ... nhờ xài giùm