Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về tiếng kêu morning

Tập Lái
11/10/16
11
5
3
37
  • Like
Reactions: viettien1987
Hạng B2
27/10/15
161
91
28
36
Bình dương
Kêu nhựa hay kêu gầm bác.
Xe e thì xử lý phần nhựa ok hết. Chỉ còn cánh cửa sau. Đang tìm bệnh.

Xe bác e nghe như bị kêu lộc cộc dưới gầm thì phải.
Xe e cũng vậy. Hãng báo thay j tùm lum.(trục lái, thước lái, cao su, rotyn, cao su.,. Nói chung hết dàn gầm phía trước. K thiếu món j. Hơn 2 chục củ. Thấy muốn xỉu.
Xe e 70.000km. Hôm bữa e thay 2 cây rootyn cân bằng thấy giảm kêu nhìu. Nhưng chưa hết.
Qua đường đá là nghe lộc cộc liên tục.

Hóng kết quả các bác chỉ giáo

Tập Lái
11/10/16
11
5
3
37
Kêu nhựa hay kêu gầm bác.
Xe e thì xử lý phần nhựa ok hết. Chỉ còn cánh cửa sau. Đang tìm bệnh.

Xe bác e nghe như bị kêu lộc cộc dưới gầm thì phải.
Xe e cũng vậy. Hãng báo thay j tùm lum.(trục lái, thước lái, cao su, rotyn, cao su.,. Nói chung hết dàn gầm phía trước. K thiếu món j. Hơn 2 chục củ. Thấy muốn xỉu.
Xe e 70.000km. Hôm bữa e thay 2 cây rootyn cân bằng thấy giảm kêu nhìu. Nhưng chưa hết.
Qua đường đá là nghe lộc cộc liên tục.

Hóng kết quả các bác chỉ giáo
Cái tiếng cạch cạch đấy là kêu nhựa bác ui... đã tìm ra nguyên nhân ngay trước mặt. Còn vào chỗ xóc kêu tè tè thợ phán do trợ lực điện vô lăng( cái này kệ ) mình cũng vừa thay rotuyn cân bằng xong... đi êm hơn hẳn hề

Hạng B2
8/3/15
311
416
63
Tân An, Long An
Cái tiếng cạch cạch đấy là kêu nhựa bác ui... đã tìm ra nguyên nhân ngay trước mặt. Còn vào chỗ xóc kêu tè tè thợ phán do trợ lực điện vô lăng( cái này kệ ) mình cũng vừa thay rotuyn cân bằng xong... đi êm hơn hẳn hề
Nguyên nhân j thế bác?

Hạng B1
17/12/14
83
43
18
36
Đa xe cỏ thì phải chấp nhận thôi bác ợ, trước con morning nhà e cũng bị như xe bác đi riết nó quen

Hạng D
24/8/09
1.768
875
113
Đánh lái lúc chạy chậm nó kêu cốc cộc chứ ko phải phần nhựa xe em nhận về tuần sau là nó bị rồi . đợi thay nhớt 5k kêu thợ nó coi dùm .

Hạng B2
8/3/15
311
416
63
Tân An, Long An
Đánh lái lúc chạy chậm nó kêu cốc cộc chứ ko phải phần nhựa xe em nhận về tuần sau là nó bị rồi . đợi thay nhớt 5k kêu thợ nó coi dùm .
kêu kiểu vậy bác cứ bảo thợ check kỹ rotuyn. Xe em cbị lọc cọ ngay dưới tablo bên tài (tiếng chốt nhựa bị lỏng) mà tìm mãi không ra

Hạng B1
9/2/12
57
23
8
xe em kê ở cánh cửa sau, qua chỗ xóc cứ cạch cạch như là cái gì đập vào tôn. tìm hoài mà không ra.chắc phải tháo toàn bộ ra tìm quá, bực mình lắm.