Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về ứng dụng Navi trên Sunny

Tập Lái
6/6/18
19
6
3
Xin chào các Bác
Em mới cưới em Sunny Premium S. Vì lần đầu tiên nên cũng không rành lắm về xe. Các bác cho em hỏi tí.
Trên xe có màn hình android em thấy có biểu tượng Navi, nhưng khi click vào thì nó không chạy. Em có hỏi bên đại lý thì họ trả lời mình phải mua thẻ Vietmap gắn vào để sử dụng.
Các Bác nào đã sử dụng qua cho em lời khuyên nhé. Mình nên mua loại nào và giá cả như thế nào nhé
em cám ơn nhiều

Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Navi = Navigator,
trên xe thì hiểu là Navigator ready: hệ thống đã được tích hợp/ có sẵn tính năng điều hướng qua GPS. Như vậy bác đã mua xe nhưng chưa đổ xăng thì ko chạy được, cái Navi này có tương thích với các phần mềm dẫn đường ở VN ko thì e chịu, đại lý bán xe họ phải nói rõ và hướng dẫn nếu bác cần chứ. Bác nêu tên Đại lý lên đây xem nào.

• Like
Reactions: Duy Toàn
Tập Lái
16/7/17
7
3
3
hi bác cái này cũng đơn giản thôi.icon Navi của màn hình sunny là biểu tượng khởi động nhanh cho ứng dụng dẫn đường nào đó bác mặc định vào Navi để sử dụng nhanh vd như google map,vietmap.vv..để tính năng dc kích hoạt bác vào cài đặt hệ thống>> chọn General >>> chọn Navi application >>>'''và chọn app dẫn đường nào bác muốn chạy..nếu có google map thì bác chọn bản đồ.vv .hay offline k cần mạng bác cài đặt thêm vietmap( cái này bác k tốn dung luong data chỉ cần bản quyền ứng dụng 1 lần là su dụng mãi mãi...)bác cần hướng dẫn thì phản hồi e.cám ơn bác

• Like
Tập Lái
6/6/18
19
6
3
Navi = Navigator,
trên xe thì hiểu là Navigator ready: hệ thống đã được tích hợp/ có sẵn tính năng điều hướng qua GPS. Như vậy bác đã mua xe nhưng chưa đổ xăng thì ko chạy được, cái Navi này có tương thích với các phần mềm dẫn đường ở VN ko thì e chịu, đại lý bán xe họ phải nói rõ và hướng dẫn nếu bác cần chứ. Bác nêu tên Đại lý lên đây xem nào.
Em cám ơn Bác nhiều.
Nếu Sales mà giải thích được rõ ràng như Bác thì em đã hiểu ngay. Tuy nhiên bạn ấy cũng đã cố gắng rất nhiều và support nhiều việc khác khá tốt. Giờ mà nêu tên đại lý thì sợ ảnh hưởng công việc của Sales thì thấy cũng ấy náy. Thôi thì để em truyền đạt thông tin này lại cho bạn ấy.
Em cám ơn và chúc Bác luôn khỏe nhé.

Tập Lái
6/6/18
19
6
3
hi bác cái này cũng đơn giản thôi.icon Navi của màn hình sunny là biểu tượng khởi động nhanh cho ứng dụng dẫn đường nào đó bác mặc định vào Navi để sử dụng nhanh vd như google map,vietmap.vv..để tính năng dc kích hoạt bác vào cài đặt hệ thống>> chọn General >>> chọn Navi application >>>'''và chọn app dẫn đường nào bác muốn chạy..nếu có google map thì bác chọn bản đồ.vv .hay offline k cần mạng bác cài đặt thêm vietmap( cái này bác k tốn dung luong data chỉ cần bản quyền ứng dụng 1 lần là su dụng mãi mãi...)bác cần hướng dẫn thì phản hồi e.cám ơn bác
Hôm trước em click vào icon Navi cũng thấy nó chuyển vào trang cài đặt mà không biết làm gì. Giờ Bác chỉ là em hiểu rồi, để tối nay về làm thử.
Cám ơn Bác nhiều và chúc Bác luôn khỏe nhé

Tập Lái
16/7/17
7
3
3
vâng.có gì bác ạ.e ở thphcm.bác cần hỗ trợ gì thì phản hồi.cũng là oser nên chia sẻ kinh nghiệm thôi. chúc bác sức khỏe..và lái xe an toàn..

• Like