Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về vấn đề bảo dưỡng xe.!

Tập Lái
12/9/17
4
2
3
36
Chả là đến tháng 6/2019 này tròn 2 năm em lấy con E250, về vấn đề xe cộ máy móc thì em mù tịt...Từ hồi đó đến giờ cứ đến kỳ là em thay dầu, lốp mòn hay cái gì hỏng là em cũng Thay ( trộm vía là mới chỉ thay dầu và lốp).
Các bác cho em hỏi là có phải định kỳ ra hãng bảo dưỡng hay kiểm tra gì ko, hay xe báo lỗi gì thì mới kiểm tra ? Vì nhiều khi ra gara báo hỏng này hỏng kia nhiều, ko thay kk sửa thì hoang mang.....!!!
Nếu cần bảo dưỡng định định kỳ thì các bác tư vấn qua đâu, hay cứ hãng mà chơi ạ? Xe em gần 6 vạn rồi.
Cảm lên các bác nhiều !!!

5/11/18
30
6
8
39
Mời a gọi :0971165858.Mr Hùng
hoac bác qua garage Minh Hùng Stars .368 Hà huy giáp p thạnh lộc q12. Em tư vấn cụ thể cho Bác nhé.
Em kinh nghiêm hơn 10 năm cho hãng mểcdes trường chinh nha a.

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
EKinh nghiệm là cùng một lỗi thì bác cứ qua ít nhất 2 garage để check cho chuẩn và giá cả nữa . Check hãng thì list giúp các lỗi cũng khá chuẩn

Lên hội E-Class trên FB để a e tham mưu cũng là ý kiến hay .

Nói chung là cũng phải thủ sẵn ít thông tin sơ bộ về kĩ thuật để đỡ bị lùa gà .

Trước xe BMW của e bị rò nhớt , thay mấy cái gioăng thôi mà mỗi chỗ báo 1 giá , chỗ thì 11-12tr , chỗ thì 18-19tr . Chỗ tưởng đắt là Auto-Only bên Q7 thì giá có 5tr bao hết rò nhớt mới thôi .

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Cứ vô hãng cho yên tâm giờ ra ngoài toàn bọn gian thương, ko luộc cái này cũng luộc cái khác. Mình cũng giống như bác chủ, trên xe báo lỗi gì thì vào hãng kiểm tra, đến kỳ bảo dưỡng thì vào bảo dưỡng, như vậy ổn ko nhỉ, nhờ các bác có kinh nghiệm chia sẻ thêm nhé

Tập Lái
30/3/16
33
5
8
37
vienauto.com
Cứ vô hãng cho yên tâm giờ ra ngoài toàn bọn gian thương, ko luộc cái này cũng luộc cái khác. Mình cũng giống như bác chủ, trên xe báo lỗi gì thì vào hãng kiểm tra, đến kỳ bảo dưỡng thì vào bảo dưỡng, như vậy ổn ko nhỉ, nhờ các bác có kinh nghiệm chia sẻ thêm nhé
Mời bác đọc bài này xem có giúp j dc cho bác ko nhé
https://www.otosaigon.com/threads/co-nen-bao-duong-sua-hop-so-o-to-audi-o-garage-ben-ngoai.8928127/