Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/3/15
0
0
0
33
Mình có ý định mua một căn tại tháp C1 của Tropic quận 2, và mình muốn vay ngân hàng để mua, mình đã gọi cho môi giới bên đó, nhưng nghe tư vấn rất rối rắm và cũng không chốt vấn đề, mọi người có ai đã mua căn đó không tư vấn có mình với.

Hạng C
26/11/10
763
2
18
HCM
Đã pm cho bác, vẫn vay bình thường bác nhé, có xác nhận của CDT và hai bên có HĐMB là ok. Bên em cũng đã tư vấn mấy căn mua lại (không phải từ CDT) bên Sunrise Q7
Hiện tại các dự án Novaland và Vinhomes được ngân hàng hỗ trợ và ưu đãi khá nhiều về cơ chế, cả pháp lý ( ngay cả Galaxy, Icon 56 chưa có HĐMB). Hi vọng năm nay nhiều dự án cũng sẽ được hỗ trợ như vậy để tốt cho người mua nhà.

Tập Lái
25/2/14
0
195
27
mua C1 bây giờ là công chứng uỷ quyền , rất khó cho vay NH
pak phải mua HDMB sang tên được cho pak thì mới vay dc

• Like
Reactions: saigonbanme
Tập Lái
27/2/15
1
0
1
Mình cũng cùng quan tâm với bác chủ. Đã tìm hiểu ở một số ngân hàng như HSBC, ANZ, Techcom thì đều không nhận thế chấp căn C1 Tropic.

Nghe nói chỉ còn cách mua bên C2 thôi, vì C2 chưa bàn giao, dù mua lại từ chủ nhà, nhưng xem như chủ ủy quyền cho CĐT, nên các ngân hàng liên kết với dự án của nova có thể chấp nhận.

Bác nào bên ngân hàng có thông tin gì thêm confirm giùm nhé.

Tập Lái
17/7/11
36
460
53
Bên ACB mình cũng chỉ chấp nhận các HĐMB đối với các dự án có liên kết . Chứ bình thường cũng phải có sổ hồng thì mới làm được
.Bác nên hỏi thẳng là dự án đó bank nào hỗ trợ thì vay với bank đó nếu bác quá ưng căn đó

Hạng B2
3/10/12
106
57
28
Mình cũng cùng quan tâm với bác chủ. Đã tìm hiểu ở một số ngân hàng như HSBC, ANZ, Techcom thì đều không nhận thế chấp căn C1 Tropic.

Nghe nói chỉ còn cách mua bên C2 thôi, vì C2 chưa bàn giao, dù mua lại từ chủ nhà, nhưng xem như chủ ủy quyền cho CĐT, nên các ngân hàng liên kết với dự án của nova có thể chấp nhận.

Bác nào bên ngân hàng có thông tin gì thêm confirm giùm nhé.
Hỏi cđt xem NH nào hỗ trợ trực tiếp/không thì có nhà khác thế vào mới làm được bác ah.

Hạng C
26/11/10
763
2
18
HCM
tương tự như thị trường thứ cấp bên Sunrise bên em đã hỗ trợ KH bình thường, đã pm bác.

• Like
Reactions: saigonbanme
Hạng B2
3/10/12
106
57
28
bac
tương tự như thị trường thứ cấp bên Sunrise bên em đã hỗ trợ KH bình thường, đã pm bác.
chao bac, bac inbox ae minh giao luu giup do nhau may ca kho ntn nhe! Thanks bac
(sorry iem ko viet co dau duoc)

Status
Không mở trả lời sau này.