Thảo Luật Chung Hỏi về việc khai giá đất khi ra công chứng tại quận 12

Hạng B2
14/1/19
110
45
8
30
Xác nhận
confirm
Chào anh chị trong OS.
Sắp tới mình có giao dịch miếng đất ở phường Thạnh Xuân. Có nghe thông tin là bây giờ công chứng, phải khai giá gần bằng giá giao dịch thực tế, không còn dựa theo bảng giá đất của nhà nước công bố nữa. Có 1 số case bị công chứng trả hồ sơ lại
Nên trong group có a/c nào giao dịch gần đây cho mình thông tin với ạ.
Xin chân thành cảm ơn

Hạng B2
8/9/18
255
139
8
32
Xác nhận
confirm
bác bán hay mua. mua thì chịu thêm tí tiền. cứ đè chủ nhà khai đúng giá. còn bác bán thì nhớ cộng phần này vào giá bán.;)
đóng thuế là quyền lợi mà. đâu phải ai cũng đc làm điều đó.

Reactions: foryouandforlife
Hạng B1
16/5/20
81
71
18
35
Xác nhận
confirm
Ngoài việc tránh thất thoát tiền thuế, mà còn đảm bảo quyền lợi cho 2 bên mua bán nếu có tranh chấp khiếu nại sau này.

Reactions: foryouandforlife
Tập Lái
24/10/18
18
2
1
42
hcmc
bannhaphodep.com
Xác nhận
confirm
Tuỳ theo quận mà mức độ thực hiện sẽ như thế nào. Vừa rồi mình làm hs bên Phú Nhuận cái nhà 9 tỷ, khai 6 tỷ.
Trong trường hợp khai thấp, ra thuế mà bị ách lại thì cũng không có gì nghiêm trọng lắm. Chỉ tốn công lên công chứng lại giá mới thôi, mất thời gian thêm chút nữa. Và giá nào là hợp lý thì cũng có cách tính hết.
Riêng Hs quận 12 thì hồi đầu năm có làm, vẫn khai giá thấp.

Tập Lái
24/10/18
18
2
1
42
hcmc
bannhaphodep.com
Xác nhận
confirm
lấy giấy hẹn rồi bác
Lấy giấy hẹn rồi thì cũng vẫn chưa chắc ăn đâu nha bồ. Bên Phú Nhuận tui bị rồi, có giấy hẹn tới ngày lên lấy sổ thì nó thông báo qua bên cơ quan Thuế làm việc riêng. Nhưg nếu b khai giá cao hơn giá nhà nước thì chắc là ko sao.

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook