Đảng viên
18/5/10
2.293
77.217
113
Đêm qua khi đi làm về, mình bị các đ/c CSGT gọi vào và thông báo mình vượt đèn đỏ. Mình không đồng ý với lỗi vi phạm này vì lúc đó 3h sáng, mình không vội và đi làm hằng ngày trên con đường đó mình biết có camera có thể trích xuất nếu đi sai, nên mình nói mình sẽ ghi ý kiến và không ký biên bản.
Các đ/c ấy viết biên bản vi phạm nhưng bảo phải ký biên bản thì mới xé biên bản vi phạm và biên bản tạm giữ bằng lái vì đó là nguyên tắc. Mình không đồng ý ký Chỗ là người vi phạm. Các đ/c CSGT lại không chịu đưa biên bản.... thấy vậy, mình đành chụp hình 2 Biên bản lại rồi hẹn lên cơ quan để xem lại camera vi phạm. Nếu đúng lỗi, mình sai mình xin đóng phạt. Nếu sai, xin lỗi mình và trả lại bằng cho mình.
Xong sáng nay dậy, mình mới nhớ, không có biên bản thì làm sao chạy xe? Vậy giờ mình phải làm sao đây các anh? Liệu bị bắt đưa hình chụp này ra thì có giá trị giải quyết không nhỉ?
Hỏi về việc ký biên bản xử phạt?
Hỏi về việc ký biên bản xử phạt?

Đảng viên
18/5/10
2.293
77.217
113
Thường là cứ ký, nhưng ghi thêm vào ô Ý kiến là đi thôi, về khiếu nại sau.
9 quỉ hàng ngày hay dẫn luật sao tới lượt mình lại hỏi vậy?
Mình có hỏi đ/c khoa là gạch bỏ 2 chữ vi phạm rồi mình ký. Cho mình xin cái biên bản để lên đồn giải quyết vụ việc, trích xuất camera sau, nhưng đ/c ấy không đồng ý.
Luật cũng không thấy ghi việc công dân phải ký biên bản vi phạm nếu không có lỗi. Mình cũng hoang mang không biết giải quyết thế nào, không lẽ đứng cãi nhau tay đôi Ngoài đường thì còn ra thể thống gì. Mình mới đành phải chụp lại biên bản đó chứ!

Hạng D
1/9/14
2.304
84.230
113
Sai Gon
Mình có hỏi đ/c khoa là gạch bỏ 2 chữ vi phạm rồi mình ký. Cho mình xin cái biên bản để lên đồn giải quyết vụ việc, trích xuất camera sau, nhưng đ/c ấy không đồng ý.
Luật cũng không thấy ghi việc công dân phải ký biên bản vi phạm nếu không có lỗi. Mình cũng hoang mang không biết giải quyết thế nào, không lẽ đứng cãi nhau tay đôi Ngoài đường thì còn ra thể thống gì. Mình mới đành phải chụp lại biên bản đó chứ!
Thì đã ghi Ý kiến: Tôi không đồng ý với lỗi ... trên,
bên dưới ký thì nên hiểu là xác nhận cái ý kiến của mình vừa ghi bên trên, và để làm bằng chứng cho việc CSGT giữ giấy tờ của mình, sau này lỡ mất có giấy tờ mà đòi chứ.

Đảng viên
18/5/10
2.293
77.217
113
Lấy thẻ đảng ra chạy.

Nhớ lần sau ko phạm lỗi nữa nhé.
Bác chủ cứ cầm theo thẻ Đảng, nếu có gì thì cứ trình bày sự thật rồi đưa thẻ Đảng cho các đ/c ấy xem. Sẽ được thông cảm ngay và luôn!
Thật đấy!

Mấy a buồn cười thật.
Lỗi bắt mồm này, nếu muốn qua chuyện chỉ cần 1-2tr là xong.
Nhưng Mình là Đảng viên, trước tiên phải tuân thủ pháp luật. Nếu mình sai, vi phạm mình không hối lộ, không đút lót để chạy lỗi, xin lỗi kiểm dấm dúi. Mình chấp nhận đóng phạt đàng hoàng.
Còn đâu phải Đảng viên là ăn trên ngồi trước pháp luật, đem tư cách ra để trục lợi cho bản thân. Mình không làm được như vậy.