Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Admin/Mod cho em hỏi em dùng Ipad, không thể dùng chức năng quote bài được, bấm vào "trả lời bài này" thì nó bung ra khung trả lời luôn chứ không có 2 lựa chọn trích dẫn hay trả lời như khi dùng PC/Laptop. Admin/Mod hướng dẫn em vụ này với
Thanks

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Không được bác ơi. Cái em hỏi là cái chức năng reply with quote ở bên tay phải chứ không phải vào profile của nick người khác để P.M cho họ đâu bác ơi(mà có nhấn và giữ vào nick của nguwoif ta thì chắc chắn nó có 3 lựa chọn Open, Open in new window và Copy :D). Nhấn dù có giữ hay không cái nút "Trả lời bài viết này" thì đều bị bung cái khung trả lời đầy đủ chứ không hề có dòng quote nào hết(và cũng không được lựa chọn có quote hay không như khi sử dụng trên PC). Em dùng Ipad và Safari

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
puma.com nói:
Tại em ban nick riết nên rành, cứ bấm và giữ luôn vào cái nick là nó hiện ra nhiều option lựa chọn à :D
test.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Cái này ai ko để ý sẽ ko thấy chức năng này...trước đây em cũng tưởng ko có nhưng thật ra là có...
Bác bấm 1 lần vào nút " trả lời bài viết này" rồi kéo màn hình lên trên sẽ thấy hiện ra cái danh sách quote bài nằm ngay góc bên phải phía trên cùng của trang....

Cả Ipad và Iphone đều dùng được.

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
bac 8 nói:
puma.com nói:
Tại em ban nick riết nên rành, cứ bấm và giữ luôn vào cái nick là nó hiện ra nhiều option lựa chọn à :D
test.

Em cũng hỏi y chang bác, nhưng em tìm ra rồi :D. Bác đè cái nút "trả lời bài viết" nó cũng không ăn thua, chỉ cần touch nó thôi, xong nó mở ra windows mới, bác chọt vào cái chỗ "show message relying to" nó mới hiện ra "quote" bài này.

Tập Lái
9/12/11
31
0
0
OS
Rocket1349 nói:
Cái này ai ko để ý sẽ ko thấy chức năng này...trước đây em cũng tưởng ko có nhưng thật ra là có...
Bác bấm 1 lần vào nút " trả lời bài viết này" rồi kéo màn hình lên trên sẽ thấy hiện ra cái danh sách quote bài nằm ngay góc bên phải phía trên cùng của trang....

Cả Ipad và Iphone đều dùng được.
Em test phat

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
baden nói:
Em cũng hỏi y chang bác, nhưng em tìm ra rồi :D. Bác đè cái nút "trả lời bài viết" nó cũng không ăn thua, chỉ cần touch nó thôi, xong nó mở ra windows mới, bác chọt vào cái chỗ "show message relying to" nó mới hiện ra "quote" bài này.

Em mới test xong. Cách của bác baden này là chuẩn

Nhưng bác cho em hỏi cái nữa là như ở các forum khác người ta có nút trich dẫn nhiều bài ở dưới bài viết, vd em muốn trích dẫn bài của bác và bác báo thì nhấn nút nào để nó lấy trích dẫn từ 2 bài của 2 bác?