e

• dee

Bình chọn: 0 0,0%
  • dee

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    0
  • Poll closed .
Tập Lái
28/10/15
16
4
3
45
Chào các Bác pro..!!
E vừa tậu đc em Ford focus cuối 2009 và thấy có 1 số biểu hiện khác thường mong các Bác chỉ giáo giúp:
Sáng dậy(hoặc lúc máy nguội) nổ máy vòng tua khoảng 1200v/p kèm với khói trắng trong thời gian tương đối lâu(hơn 5phut) mới trở về 750v/p. e thấy như vậy là lâu quá có j đó không ổn
Bị sáng đèn lỗi động cơ, vào hãng kiểm tra là lỗi cảm biến oxy, xóa lỗi chạy lại chừng 400km thì bị lại. Bệnh này xử lý thế nào cho dứt điểm, mong các Bác tư vấn giúp.
Thanks!! Chúc năm mới sức khỏe, hạnh phúc!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Lỗi cảm biến thì thay cảm biến thôi bác. Xe mình cũng bị báo lỗi đó, thay xong hết liền.

Tập Lái
5/2/16
22
6
3
35
Mình đi toy cũng vậy mà. Để qua đêm sáng nổ máy vòng tua gần 2000 kèm theo hơi nước ở ống xả không phải khói nha bác, để tầm 5p hết hơi nước, tua máy đều khoảng 700. Còn vụ ki mình hổng rành. Hjhj

• Like
Reactions: jumboyx
Hạng B2
6/3/10
144
142
43
37
Hà Nội
hangaumy.com
Bác khởi động kỹ quá, vòng tua máy dưới 1000 là cho xe chạy được rồi, mất khoảng 1 - 2 phút gì đó vì xe ô tô khi nổ máy bơm dầu vào các chi tiết rất nhanh !

Còn khói trắng thì là do hơi ẩm (mùa ẩm ướt + lạnh) tụ lại ống xả khi nổ máy sẽ gây hiện tượng khói trắng là hoàn toàn bình thường, tuy nhiên hiện đèn báo lỗi động cơ thì bác cần kiểm tra kỹ và xử lý dứt điểm lỗi đó ...

• Like
Reactions: jumboyx