Tập Lái
12/8/06
41
0
0
có bác nào trong OS đã đi xe này chưa?em muốn hỏi 1 vài kinh nghiệm và chất lượng xe như thế nào ?loại máy xăng.Cảm ơn các bác nhìu!

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng
RE: hỏi về xe Fortuner!

Em này máy 2.7Wt-i bác ah! nhưng em nhìn xe này Cá Xấu wa' bác sao mai ah! không có Mâm đúc, ghế là nỉ..nhìn không phê cho lắm...và đặc biệt dáng không đẹp,...:D:D:D

Tập Lái
12/8/06
41
0
0

Nhưng nhìn xa trông nó có nét giống L470 đấy chứ bác,Nhưng vì đang định làm cô vợ 2 mà 7 chỗ muốn dòng nhập thấy còn này cũng tàm được nên vào hỏi cả nhà xem thế nào.Sao đợt em đi xem xe thấy có mầm đúc rồi chứ .Thế bác Vutung thấy máy móc nó như thế nào?khung xe bác cảm nhận sao?Vì hình như Fortuner ở VN chủ yếu là từ Thái mà chất lượng tôn của xe Thái em thấy cũng không được ổn lắm ,vì lần trước em làm 1 bộ âm thanh cho con biển 80B( xe corolla nhập 1 loạn về cho giao thông đó ) thì thấy tôn cũng không dày lắm.Nên không biết còn này như thế nào.

Tập Lái
28/2/06
12
1
0

Fortuner em đã đựơc "ngồi" chứ chưa được chạy. Vì có lần đi công tác bên Thái Lan được 1 người bạn Thái chở đi chơi bằng xe này - lúc đó nó cũng vừa mới mua nên nghe mùi xe mới lắm. Xe số tự động và rất rộng rãi, xe thuộc loại xe to, nên nhìn chắc chắn và mạnh mẽ lắm. nếu sau này TOYOTA Việt Nam bung ra chiếc này thì Land sẽ ít được mua, Pajero về nhà mà ngủ. Musso chắc là hết ai mua.
Vì là 1 xe 2 cầu kích thước lớn (co Prado) nhưng máy mạnh mẽ bởi động cơ VTVi 2.7 tiết kiệm nhiên liệu. Với những ai thích xe 2 cầu + thân xe to để "an toàn xa lộ" + thì theo mình chiếc Fortuner rất đáng để lựa chọn.

Nhưng khộng biết đến chừng nào hay chỉ là nhập xe thui, vì cả năm rồi mà hổng thấy TOYOTA Viet Nam có 1 vài lời gì nói là sẽ ra xe này. Hay bán Land chưa hết nên chưa bung ra! [:'(]

Tập Lái
12/5/06
9
0
0
otosaigon.com

em thấy con này về hình thức là đẹp. Động cơ mạnh mẽ tiết kiệm nhiên liệu,có vanh lazang. trên đường Thụy khuê (HANOI ) có 1 con .
---------------------------------------
Lần sau bác nhớ dùng tiếng Việt có dấu khi pót bài theo qui định của 4R nhé

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Hôm rồi chộp được em này ở Hội An nè!, biển số LAO

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/11/05
223
4
18
53
Saigon

Còn con này chụp ở Huế , cũng biển số Lào :

hỏi về xe Fortuner!

Tập Lái
9/7/05
7
0
0

Fortuner hay IMV4 là xe dạng SUV trong dòng xe đa dung IMV của TO. Tất cả các xe trong IMV đều sử dụng khung gầm, và máy giống nhau để tiết kiệm chi phí.
Đối với Fortuner, hiện nay tình hình bán hàng ở Thailand là tốt nhất (em không nhớ số chính xác).
Về E/G, IMV4 có 2 loại máy: 2TR-FE(Gas, 2.7litte) và 1KD-FTV (Diesel, 3.0l), có cả lựa chọn A/T và M/T. có loại 2 cầu và 1cầu.
Hạng của IMV4 là hạng SUV nhỏ, không thể so sánh với Land Cruiser. Tuy nhiên giá bán khoảng $40K, thấp hơn rất nhiều, vả lại mức tiêu hao nhiên liệu cũng thất hơn nên cũng khá kinh tế.

Tập Lái
12/8/06
41
0
0

bác guynorth cái giá $40K chắc không phải là giá đã ra biển và về quê mình rồi phải không bác?vì nếu mà rẽ thế thì các xe ở Vn ế hết cả rồi đúng không bác ?nếu ra biển trắng thì giá bao nhiêu thì hợp lý hả bác?em cũng định lấy con 2.7 máy xăng thôi như thế sẽ hợp lý hơn.Nhưng con này thì nội thật em thấy không có gì về cũng phải option lại nhiều đây!Cảm ăn bác Lovecar và bác khanhdo về đã post hình cho em xem luôn làm em càng kết con này hơn.Nhưng hình như 2 con này là máy 3.0 diesel rồi ( vì nhìn trên mặt cáp bô).Còn này có màu đen không bác?

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

Nếu con này được gắng vô lăng 3 trấu ( hiện tai 4 trấu như camry ) thì không còn gì để chê.