Hạng B2
5/11/05
179
24
18
Các bác cho em hỏi nếu đang đi xe trên đường dù là 2B, 4B hay motor > 175cc, không hề vi phạm luật lệ giao thông hay mắc phải bất kỳ lỗi gì từ người điều khiển phương tiện và cả phương tiện cũng đúng quy chuẩn...
Vậy xxx có quyền ngẫu hứng bắt mình tấp vô lề và kiểm tra giấy tờ, bằng lái xe và các thứ khác liên quan không vậy các bác?

Trong trường hợp nếu em bị như vậy mà trong người có mang đầy đủ tất cả các loại giấy tờ liên quan, không thiếu thứ gì.....Nhưng em lại không muốn trình ra cho xxx xem vì em có lý do là không vi phạm gì cả sao lại phải bị dừng xe và trình các chú ấy những giấy tờ đó, thì có được không các bác?

Bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ với em nha

Hạng C
21/11/11
542
578
93
XXX có quyền kiểm tra hành chính đó bác .
Nếu đủ hết thì cho đi thôi........ còn thiếu thứ gì là có cớ để x....x đó bác

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Về nguyên tắc xxx có quyền dừng xe để kiểm tra hành chính.
Và nếu làm đúng quy trình thì sau khi dừng xe xxx phải nói rõ luôn là kiểm tra hành chính theo quy định nào đó, hoặc có thể nói tôi nghi ngờ...Sau khi kiểm tra xong mà không có vấn đề gì thì phải cảm ơn người dân đã hợp tác.
Tuy nhiên rất ít xxx làm đúng cái quy trình này.
Do đó khi bị xxx dừng xe thì trước mắt phải xác nhận với xxx là mình bị dừng vì lý do gì? Phải xác định lý do thì mới đưa giấy tờ. Khi nói chuyện nên bình tĩnh thì mọi chuyện sẽ ổn nếu mình không vi phạm.
Em từng bị xxx dừng, nói em vi phạm lỗi abc. Em không đồng ý, tranh luận lại. Cuối cùng xxx yêu cầu xem bằng lái xe và để em đi.

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
xxx giờ nhiều bác phạt ẩu lắm, nói chung bị vịn vô chúng ta phải kìm chế và ăn nói lịch sự thì mọi chuyện cũng xong. Có lần em bị xxx vịn vô với lý do quẹo trái khi đèn đỏ, haizzz em đang đi thẳng mà lại bắt lỗi em quẹo trái mới ghê, nhưng cũng hết sức bình tĩnh và giải thích lịch sự thế là cho đi thôi.

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
tieulinhtinh nói:
Và nếu làm đúng quy trình thì sau khi dừng xe xxx phải nói rõ luôn là kiểm tra hành chính theo quy định nào đó, hoặc có thể nói tôi nghi ngờ...Sau khi kiểm tra xong mà không có vấn đề gì thì phải cảm ơn người dân đã hợp tác.
Do đó khi bị xxx dừng xe thì trước mắt phải xác nhận với xxx là mình bị dừng vì lý do gì? Phải xác định lý do thì mới đưa giấy tờ. Khi nói chuyện nên bình tĩnh thì mọi chuyện sẽ ổn nếu mình không vi phạm.
Em từng bị xxx dừng, nói em vi phạm lỗi abc. Em không đồng ý, tranh luận lại. Cuối cùng xxx yêu cầu xem bằng lái xe và để em đi.
:)
Nhất là khi các bác đi xe độ (2B), chạy tốc độ hơi nhanh, mắt nhìn dáo dác, thấy csgt thì tự nhiên thắng lại, chạy hơi run tay. :)

Hạng B1
22/11/11
59
2
8
Nói chung bị mấy bác ấy tuýt là mấy bác kiếm đủ thứ ra mà phạt ấy mờ.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
tieulinhtinh nói:

Pác này nói đúng
Có thể kiểm tra hành chính, thường thì có vi phạm gì thì xxx mới thổi lại, mấy xxx ít khi nào rãnh để kiểm tra hành chính cả (chỉ kiểm tra ngẫu nhiên vài trường hợp )
Thường xxx thổi vào là cố tình bắt lỗi đủ thứ, không có lỗi thì bắt cho ra lỗi. Lúc trước, chú em bị xxx thổi vào, sau khi kiêm tra đúng hết, không có lỗi để phạt cái cho đi, mới đề máy chạy thì bị thổi lại: LỖI CHẠY (từ trong lề, tham gia giao thông ) MÀ KHÔNG MỞ XI-NHAN TRÁI. Mí pác thấy vậy có được không ?

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
thang455411 nói:
tieulinhtinh nói:

Pác này nói đúng
Có thể kiểm tra hành chính, thường thì có vi phạm gì thì xxx mới thổi lại, mấy xxx ít khi nào rãnh để kiểm tra hành chính cả (chỉ kiểm tra ngẫu nhiên vài trường hợp )
Thường xxx thổi vào là cố tình bắt lỗi đủ thứ, không có lỗi thì bắt cho ra lỗi. Lúc trước, chú em bị xxx thổi vào, sau khi kiêm tra đúng hết, không có lỗi để phạt cái cho đi, mới đề máy chạy thì bị thổi lại: LỖI CHẠY (từ trong lề, tham gia giao thông ) MÀ KHÔNG MỞ XI-NHAN TRÁI. Mí pác thấy vậy có được không ?
Mấy thằng xxx như vậy là hết nói nỗi rồi bác ơi! Chắc ko còn từ nào để so sánh với nó hết! quá bẩn bẩn bẩn!

Hạng B2
21/3/11
362
12
18
33
Các bác thông cảm, năm nay là năm an toàn giao thông quốc gia, nên làm chặt chẽ.
Khi bị dừng xe bác bạn nên, yêu cầu cho biết lý do dừng phương tiện.
1. Nếu là vi phạm thì nói rõ vi phạm lỗi gì, thời gian, người làm chứng, hay quả tang. Lúc này nhiệm vụ của bác phải xuất trình giấy tờ và ký vào biên bản. (không thương lượng làm hư xxx nhé).

2. Kiểm tra hành chính người hoặc phương tiện giao thông, hoặc các vấn đề khác, thì được thông báo cụ thể trước khi xuất trình giấy tờ, đương sự phải xuất trình giấy tờ, nếu đầy đủ và hợp pháp, thì có thể tiếp tục khởi hành.

Hạng B2
6/6/11
137
1
0
có 1 thớt bác nào nói, xxx Nguyễn Văn Linh thổi chỉ xe tấp vào lề, ai dè dừng ngay trên nắp cống: phạt????