Tập Lái
23/6/17
7
1
3
39
Xin chào! Xe vios CVT của em không biết vị trí chỉnh đèn cos pha nó nằm ở đâu cả. Em muốn chỉnh lại cho vừa tầm nhìn. Bác nào biết chỉ dùm em với. Xin cảm ơn!

Tập Lái
24/6/17
1
0
1
44
Em cũng hóng, vì hôm trước bị cos hơi thấp không biết sao phải mang ra hãng chỉnh o_O
Share ảnh thì dễ nhìn

Tập Lái
23/6/17
7
1
3
39
Em cũng hóng, vì hôm trước bị cos hơi thấp không biết sao phải mang ra hãng chỉnh o_O
Share ảnh thì dễ nhìn
Mình cũng nhờ hãng chỉnh dùm 1 lần lúc bảo dưỡng 1000km, nhưng vẫn chưa ưng ý lắm, phải chỉnh theo tầm nhìn của mình vẫn good hơn. Đèn projector thì phải thật cân đối mới được vì khi chiếu nó phân ra 2 vùng sáng-tối rất rõ rệt, đèn chóa thường thì dễ chịu hơn 1 chút.

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Thường mấy dòng đèn toyota ,khi chỉnh độ cao thấp của đèn chỉ chỉnh chóa đèn thôi .
Bác nhìn vào 2 bên đèn phía sau sẽ thấy 2 con ốc 8 ly ,thường thì nằm sau rắc điện pha cốt và xi nhan ,bác dùng cale vặn theo ngược kim đồng hồ là chỉnh cao hoặc ngươc lại

• Like
Reactions: nghiaallo
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
bạn mua em nó trong t6 này à.giảm bao nhiêu tiền mặt vậy.Đầu T7 này mình cũng cưới 1 em vios 1,5G 2017.không biết hãng có hỗ trợ đăng kí .đăng kiểm xe ko vậy bạn.cám ơn nhiều

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
bạn mua xe lâu chưa.có thể cho mình xin fb để trao đổi chút ko.Mình sắp mua xe cho nên ko biết khi mua hãng có hỗ trợ bọc dán và đầu DVD ko.và giảm tiền mặt bao nhiêu

Tập Lái
23/6/17
7
1
3
39
bạn mua xe lâu chưa.có thể cho mình xin fb để trao đổi chút ko.Mình sắp mua xe cho nên ko biết khi mua hãng có hỗ trợ bọc dán và đầu DVD ko.và giảm tiền mặt bao nhiêu
Mình mua vios G hồi tháng 5, giảm có 50tr à, thêm DVD, camera lùi & mấy thứ tinh tinh nữa, ra biển 660tr. Bạn mua tháng 7 còn giảm sâu hơn nữa đấy. Tầm tiền đấy bạn có thể cân nhắc Honda city phiên bản mới ra mắt, nhiều option hơn vios, phiên bản mới ko biết có cải thiện những nhược điểm của bản cũ ko. trước mình chọn vios là do cảm giác nó chắc chắn hơn Hcity ( nghe tiếng đóng mở cửa sẽ thấy rõ, cách âm city cũng ko tốt bằng, máy lạnh city cũng kém hơn). Về phần máy lạnh thì các trong các dòng xe Nhật: Toyota, Nissan, Honda, Mitsubishi thì Toyota là nhất theo đánh giá của mình vì mình đã lái thử các xe cùng phân khúc trước khi chọn Toyota. Trước cũng ko định lấy vios vì thấy trên mạng ai cũng chê giống Taxi, nhưng sau mấy tháng chạy thử đánh giá & chạy thử thì cũng quay về vios. Ai nói giống Taxi chắc là chỉ nhìn bằng mắt thôi, thử lái vios G xem có giống Taxi ko. Nói chung Toyota dẫn đầu toàn cầu cũng phải có lý do của nó chứ.

• Like
Reactions: PhamQuangSon27
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mình mua vios G hồi tháng 5, giảm có 50tr à, thêm DVD, camera lùi & mấy thứ tinh tinh nữa, ra biển 660tr. Bạn mua tháng 7 còn giảm sâu hơn nữa đấy. Tầm tiền đấy bạn có thể cân nhắc Honda city phiên bản mới ra mắt, nhiều option hơn vios, phiên bản mới ko biết có cải thiện những nhược điểm của bản cũ ko. trước mình chọn vios là do cảm giác nó chắc chắn hơn Hcity ( nghe tiếng đóng mở cửa sẽ thấy rõ, cách âm city cũng ko tốt bằng, máy lạnh city cũng kém hơn). Về phần máy lạnh thì các trong các dòng xe Nhật: Toyota, Nissan, Honda, Mitsubishi thì Toyota là nhất theo đánh giá của mình vì mình đã lái thử các xe cùng phân khúc trước khi chọn Toyota. Trước cũng ko định lấy vios vì thấy trên mạng ai cũng chê giống Taxi, nhưng sau mấy tháng chạy thử đánh giá & chạy thử thì cũng quay về vios. Ai nói giống Taxi chắc là chỉ nhìn bằng mắt thôi, thử lái vios G xem có giống Taxi ko. Nói chung Toyota dẫn đầu toàn cầu cũng phải có lý do của nó chứ.
Tiếng đóng mở cửa vios mà chắc hả bác ???? Em mở cửa xe em quen, mở qua cửa vios 2017 cảm giác nhẹ như giấy bìa cartoon

Tập Lái
24/3/17
43
11
8
38
Có bác nào lấy xe tháng này chưa giá cả nghe bảo dc miễn thuế trước bạ xem có đúng k nếu đúng thì e nhọ nhất năm rồi mua con vios E Mt h nó giảm thêm trước bạ thì thối hết cả mũi