Hỏi Đường? Hỏi xe 4B rẽ phải

Hạng B2
2/5/15
160
94
28
38
Hỏi xe 4B rẽ phải
Mọi người cho e hỏi, e đi 4 bánh gặp như trên hình nếu e muốn rẽ phải thì có phải vào làn xe máy trước không? Lưu ý là từ biển báo tới chỗ rẽ thì toàn nét liền giữa làn 4B và 2 bánh. E mới chạy xe có hỏi ngu mấy a bỏ qua cho

• Like
Reactions: bia gai
Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Vạch liền thì bác vào làn xe gắn máy là vi phạm đấy nhé.

Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
View attachment 308975 Mọi người cho e hỏi, e đi 4 bánh gặp như trên hình nếu e muốn rẽ phải thì có phải vào làn xe máy trước không? Lưu ý là từ biển báo tới chỗ rẽ thì toàn nét liền giữa làn 4B và 2 bánh. E mới chạy xe có hỏi ngu mấy a bỏ qua cho
gặp biển chuyển lane từ từ dc rồi, nhưng chuyển trc khi đến vạch liền nhé

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Vậy đi làn kế bên để rẽ có khi lại bị nói sai biển báo ko bác. Nó chỉ cho đi thẳng thôi mà
Bác thấy biển báo từ xa thì để ý vạch đứt rồi chuyển vào trong trước khi đến vạch liền nhé. Còn nếu đã đi đến vạch liền mà bác chuyển lane là sai. Còn đi làn kế bên mà rẽ phải thì cũng sai nốt. Nói chung đây là 1 cái bẫy. Lỗi là do ông TGCC vẽ vạch sai (lẽ ra phải có vạch đứt quãng) và/hoặc cắm biển sai (đúng nhất là phải vẽ thêm mũi tên rẽ phải cho làn ngay kế bên làn xe gắn máy, nếu như toàn bộ là vạch liền và ko có vạch đứt quãng). Hậu quả là người dân gánh chịu, còn lò bánh mỳ thì cứ mọc lên thôi.

Hạng B2
3/6/15
162
39
28
41
Bác thấy biển báo từ xa thì để ý vạch đứt rồi chuyển vào trong trước khi đến vạch liền nhé. Còn nếu đã đi đến vạch liền mà bác chuyển lane là sai. Còn đi làn kế bên mà rẽ phải thì cũng sai nốt. Nói chung đây là 1 cái bẫy. Lỗi là do ông TGCC vẽ vạch sai (lẽ ra phải có vạch đứt quãng) và/hoặc cắm biển sai (đúng nhất là phải vẽ thêm mũi tên rẽ phải cho làn ngay kế bên làn xe gắn máy, nếu như toàn bộ là vạch liền và ko có vạch đứt quãng). Hậu quả là người dân gánh chịu, còn lò bánh mỳ thì cứ mọc lên thôi.
Tui co quan nha nuoc no lien thong vs nhau de moi tien ng dan, chi kho cho ng dan thoi

Hạng B2
2/5/15
160
94
28
38
Vậy thì cũng căng nhỉ, e chẳng thấy đoạn đứt nào cả

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Chắc phải gửi tâm tư đến bộ trưởng hay ban nghành nào liên quan để phản ánh vụ biển báo và vạch kẻ đường các bác ạ. Mấy anh ấy cứ lừa dân thế này thì chết dân đen bác ạ.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Vậy thì cũng căng nhỉ, e chẳng thấy đoạn đứt nào cả
Có vạch đứt nhưng rất nhỏ, khó quan sát thấy. Theo quy định, bác phải đi chậm trên làn thứ 3 tính từ tim đường và chỉ được rẽ/chuyển vào làn thứ 4 tính từ tim đường để chuẩn bị rẽ phải khi đến vạch đứt.
Tuy nhiên, trên thực tế, trường hợp 4B cần rẽ phải có thể đè lên vạch để chuyển làn từ làn đường thứ 3 vào làn đường thứ 4 tính từ tim đường để rẽ phải. Và thực tế chưa có trường hợp bị phạt vì lỗi này.

• Like
Reactions: sufam