Hạng C
16/6/15
663
2.760
93
Hơn 3.500 xe Mitsubishi Triton tại Việt Nam bị triệu hồi do lỗi túi khí

Theo thông báo từ Cục Đăng kiểm Việt Nam, từ ngày 15/09, sẽ có hơn 3.500 chiếc bán tải Mitsubishi Triton bị triệu hồi do lỗi túi khí.[pagebreak][/pagebreak]

Con số chính xác của số xe Triton bị triệu hồi lần này là 3.539 chiếc được sản xuất trong khoảng thời gian từ năm 2009 đến năm 2015. Toàn bộ số xe này được nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan.

Lý do của đợt triệu hồi xe Triton lần này là để kiểm tra và thay thế cụm bơm túi khí trước. Cụ thể, hệ thống túi khí phía trước của xe Triton có áp suất quá lớn khi được kích hoạt, vỏ túi khí và các chi tiết nhỏ khác có thể bắn ra gây tổn thương đến hành khách ngồi trong xe.
Hơn 3.500 xe Mitsubishi Triton tại Việt Nam bị triệu hồi do lỗi túi khí

Đợt triệu hồi đã bắt đầu được Mitsubishi Việt Nam thực hiện từ ngày 15/9 tại hệ thống phân phối trên toàn quốc. Thời gian kiểm tra và khắc phục lỗi dự kiến thực hiện trong khoảng 30 phút đối với mỗi chiếc xe. Theo kế hoạch, việc triệu hồi sẽ kết thúc vào ngày 14/9/2017.

Trước đó, hồi cuối tháng 6/2016 Mitsubishi Việt Nam cũng đã tiến hành triệu hồi 2.581 chiếc xe Zinger do lỗi tương tự.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Lỗi này ko thể gặp trên xe Toy-LD nha! xe Toy_LD trước khi đụng tài xế phải thật bình tỉnh, tính toán chính xác sao cho xe mình đụng thật đúng chổ thì túi khí mới bung..!
Xe của thánh Toy mà bác nên đofi hỏi lái xe cũng phải lái giỏi ở mức thần thánh. Ai lái kém thì vui lòng đi xe hãng khác nha :D

Hạng C
5/10/15
917
1.036
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Lỗi này ko thể gặp trên xe Toy-LD nha! xe Toy_LD trước khi đụng tài xế phải thật bình tỉnh, tính toán chính xác sao cho xe mình đụng thật đúng chổ thì túi khí mới bung..!
Sặc, chết cười với còm của bác, bị tai nạn mà cũng phải canh sao cho đúng cảm biến mới nổ éc éc

Tập Lái
19/3/15
26
16
3
LĐ-SG
Em đang đi nó đây các bác. Sao không thấy ai gọi thông báo gì nhỉ
Cho em hỏi thăm. Phí trạm cao tốc trung lương là bao nhiêu thế ạ?

• Like
Reactions: viettien1987