Tập Lái
6/10/16
37
7
8
36
Mới call đại lý, chỉ có đối tác/nhân viên/... mới được giảm. Sao không làm phát kích cầu cho nhanh nhỉ ? Các đại lý có cách nào binh giảm thẳng cho khách không nhỉ ?
Giảm thẳng 100 củ thì mạnh quá. Nhưng chắc cũng có cách lách thế nào đó

Tập Lái
9/10/16
45
5
8
33
Cái này nghe nhiều mà e vẫn chưa được thấy. Trong phân khúc mỗi em Jazz có mà ng thân xung quanh chưa có ai đi em này để test
Một trong những ưu điểm nổi bật nhất của em Jazz mà.

Tập Lái
4/10/16
40
1
8
35
Nói về cảm nhận thì như này:
+Về hình thức xe: Tùy mắt các bác. E thấy tiện nên "cưới" em này về luôn. Gấp ghế sau ngả lưng phê hơn ghế trước.
+ Đi tỉnh nhiều thấy ổn, vợ nhà k than mệt mấy. Có đợt lên cao tốc Quảng Ninh thử 120km/h thấy khá yên tâm.
+ Nói về ồn thì nếu đi ngược gió mùa khoảng 100km/h thì nên bật nhạc to lên, dù e này chống ồn tốt hơn mazda 3 theo cảm nhận của e.
+ Điều hòa thì bình thường, trẻ con ngồi sau vẫn than lạnh.

1/6/19
45
14
8
33
Cụ cứ chờ đợi kiểu đấy thì biết đến khi nào mới có xe mà chạy. Thích là nhích, đừng so đo tính toán quá có khi lại ko hay. :D

Hạng B1
19/3/13
72
44
23
Mình mua 1 con RS ở Honda Cộng Hòa ngày 25 tháng 4 giảm 22tr còn 680tr + Bảo hiểm thân vo 1 năm, ghế da, dán kính, che mưa, thảm, phiếu 4tr bảo trì đến 20k km. ... chắc giờ mà mua deal thêm được nhiều hơn nhiều.

Tập Lái
6/10/16
31
5
8
39
Mình mua 1 con RS ở Honda Cộng Hòa ngày 25 tháng 4 giảm 22tr còn 680tr + Bảo hiểm thân vo 1 năm, ghế da, dán kính, che mưa, thảm, phiếu 4tr bảo trì đến 20k km. ... chắc giờ mà mua deal thêm được nhiều hơn nhiều.
Lái em RS thế nào rồi bác, hài lòng chứ?

Tập Lái
9/10/16
48
3
8
36
Mới call đại lý, chỉ có đối tác/nhân viên/... mới được giảm. Sao không làm phát kích cầu cho nhanh nhỉ ? Các đại lý có cách nào binh giảm thẳng cho khách không nhỉ ?
Giảm dễ thế thì Jazz đầy đường r

Hạng B1
19/3/13
72
44
23
Lái em RS thế nào rồi bác, hài lòng chứ?

Vì em đi subaru XV và trước đó là civic 2.0 và accord 2.4 nên chạy jazz RS tất nhiên là thấy nó ko vọt.

Nhưng trước khi mua em có chạy thử cũng nhiều nhiều xe cỏ mazda, kia các kiểu thì tổng thể em jazz này mazda 3 so với nó còn chưa được chứ ko nói tới mazda 2 cùng phân khúc. (Vì em cân nhắc m3, city với con jazz này nên chạy thử kỹ 3 xe)

Cái ổn nhất là không gian trong xe rộng, xe chạy đầm, lên 120 cầm vl = 2 ngón tay cũng ko thấy sợ.
Xe tầm quan sát cũng ổn hơn mấy con mazda nhiều.

Cái em thấy ko vui là toàn bị bạn bè hội đi KIA chê mua cái xe không giống ai, nhìn như xe buổi sáng v.v... giá đó mua cerato chạy cho nó thẳng người v.v...
xong còn bị chọc mua cái xe ế, mua cái xe giảm 100 chẹo v.v... xe nhìn dị dị xấu v.v...

Còn cái vụ jazz chạy ko vọt như city thì cũng có nhưng ko có quá khác biệt như có mấy đánh giá, nhưng ồn thì city ồn còn hơn jazz.
chung quy nếu so với city top ko nói tới vụ ghê da ko có này nọ thì Jazz RS xịn xe hơn, theo em là jazz rs đáng mua hơn nhieu nếu 2 con ngang ngang giá 660-670tr lăn bánh.

Xăng cộ thì xe mới đi 1000km nên ~ 10.5l trong phố, 7l đi chơi vung tàu.

Hạng B1
9/10/16
73
9
8
41
Vì em đi subaru XV và trước đó là civic 2.0 và accord 2.4 nên chạy jazz RS tất nhiên là thấy nó ko vọt.

Nhưng trước khi mua em có chạy thử cũng nhiều nhiều xe cỏ mazda, kia các kiểu thì tổng thể em jazz này mazda 3 so với nó còn chưa được chứ ko nói tới mazda 2 cùng phân khúc. (Vì em cân nhắc m3, city với con jazz này nên chạy thử kỹ 3 xe)

Cái ổn nhất là không gian trong xe rộng, xe chạy đầm, lên 120 cầm vl = 2 ngón tay cũng ko thấy sợ.
Xe tầm quan sát cũng ổn hơn mấy con mazda nhiều.

Cái em thấy ko vui là toàn bị bạn bè hội đi KIA chê mua cái xe không giống ai, nhìn như xe buổi sáng v.v... giá đó mua cerato chạy cho nó thẳng người v.v...
xong còn bị chọc mua cái xe ế, mua cái xe giảm 100 chẹo v.v... xe nhìn dị dị xấu v.v...

Còn cái vụ jazz chạy ko vọt như city thì cũng có nhưng ko có quá khác biệt như có mấy đánh giá, nhưng ồn thì city ồn còn hơn jazz.
chung quy nếu so với city top ko nói tới vụ ghê da ko có này nọ thì Jazz RS xịn xe hơn, theo em là jazz rs đáng mua hơn nhieu nếu 2 con ngang ngang giá 660-670tr lăn bánh.

Xăng cộ thì xe mới đi 1000km nên ~ 10.5l trong phố, 7l đi chơi vung tàu.
Đấy nhiều bác cứ chê e nó nữa đi. Hàng mà các bác bảo ế nhưng đi vẫn còn chất lượng chán