Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Honda Accord 2.0 Đài 2010

Tập Lái
26/3/19
1
0
1
33
Chào các cụ. Tình hình là con Cọp Đài 2.0 2010 của em bị hiện tượng rung tay lái ở chế độ cầm chừng, Về D hoặc P, Thậm chí N khi đứng yên tay lái đều bị rung nhẹ theo cơn. Trước em đã xử lí vệ sinh họng ga tuy nhiên vẫn chưa hết. Giảm được kha khá tuy nhiên vẫn muốn dứt điểm vì dừng đèn xanh đỏ hay đi chậm rung khá khó chịu. Ngoài ra khi đạp ga từ lúc lăn bánh tầm 20km thì bị ù xẹ xe. Các cụ có kinh nghiệm rồi cho em xin thêm ít cách để em điều trị em này cho ngon.

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Chào các cụ. Tình hình là con Cọp Đài 2.0 2010 của em bị hiện tượng rung tay lái ở chế độ cầm chừng, Về D hoặc P, Thậm chí N khi đứng yên tay lái đều bị rung nhẹ theo cơn. Trước em đã xử lí vệ sinh họng ga tuy nhiên vẫn chưa hết. Giảm được kha khá tuy nhiên vẫn muốn dứt điểm vì dừng đèn xanh đỏ hay đi chậm rung khá khó chịu. Ngoài ra khi đạp ga từ lúc lăn bánh tầm 20km thì bị ù xẹ xe. Các cụ có kinh nghiệm rồi cho em xin thêm ít cách để em điều trị em này cho ngon.
Chả có giải pháp căng cơ nào nếu a ko thay cao su chân máy! Xe rần, và ù khi chạy có 2 nguyên do:
1. Xao su chân máy lắp ko đúng kỹ thuật
2. 2010-2019 đã 9 năm tuổi sao tiếc vàitr thay mấy cục cao su nhể!?

Hạng B2
25/2/13
474
1.341
93
Nếu xe bị rung, ngồi trong cabin thấy ù, cái kiểm tra đầu tiên là cao su dầu ( cao su chân máy ).

Tập Lái
25/10/16
3
1
0
47
Xe em nổ máy đứng một chỗ cũng bị vậy,bị ù nhẹ, sau khi ra một gara, thợ phán thay cả một đống đồ liên quan, nào bi, dây đai, cao su chân máy, cao su dầu,...đưa ra cái list hết 10 củ. em hoa mắt. Đi ra chỗ khác quen, tìm một hồi phát hiện ra cái công tắc rơle nối đường ống khí đến cục cao su chân máy (phía trước) bị chết. Giá khoảng 18 đô trên ebay (mã phụ tùng là . Em biết bệnh rồi nên để vậy đã, rút cái nguồn ra là hết nên để vậy chạy, khi nào có điều kiện thì thay luôn. Cái em bôi vàng
Honda Accord 2.0 Đài 2010

Chỉnh sửa cuối: