Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Cam nhập là do nhập không chính ngạch, mua xe giá bán lẻ tại nước ngoài nhập về nên cao đúng rồi. Còn hãng nhập giá nhà máy mà bán cái giá ngất ngây.
mà hình như phân khúc xe hạng D trở lên thì khó chăn chân đó. Phân khúc này thì bắt đầu quan tâm nhiều thứ lắm nào là thương hiệu, tiện nghi,... ầm bà lăng nữa. Ở việt nam thì quen rồi, xe camry, mer, lexus! Chỉ có vậy thôi. Xe của thương hiệu khác chỉ dành cho ai đột phá thôi.
Bỏ qua các dòng xe Đức thì nếu mua xe Nhật e vẫn thấy Acc nhập Thái giá 1ty39,vẫn ngon hơn mua Camry Q lắp ráp cũng 1ty38. nói gì thì Thái ráp cũng yên tâm hơn!
Theo bác thì ở tầm giá này,ngoài Cam và Acc thì còn con nào ngon va tốt hơn k?

• Like
Reactions: huyaudi
Hạng B1
19/6/16
86
9
8
34
Honda có 5 dòng xe thì hết 3 dòng nổi đình nổi đám, thêm em Ác cọt này về lại chiếm phân khúc hạng sang đây

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Trong khi người dùng đã quá chán với mấy thiết kế bầu tròn, nhàm chán (đặc điểm chung của mấy anh xe Nhật) thì anh Honda đã thuê thiết kế của bọn Bắc Mỹ để lột xác Civic, City với Accord. Nhìn mạnh mẽ với nam tính hẳn.

Chính ra Honda vừa có sự linh hoạt của bọn Hàn, máy móc bền bỉ của bọn Nhật, sức khỏe của bọn Đức, giờ còn thêm thiết kế trâu bò của tụi Mỹ.:D
Ông chủ Honda mà nghe bác nói mát lòng mát dạ hẳn ra :D

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Chỉ mong em nó về sớm, tiền nào của nấy thôi! k thể so với xe Đức đc nhưng so với xe Nhật cùng phân khúc thì nó cũng top 1 top 2 rồi còn gì! Thua Camry về cách âm nhưng ngon hơn Camry về cảm giác lái, Giá thì xe nhập nên phải Cao hơn Camry lắp ráp trong nước rồi,chứ nó vẫn rẻ hơn Camry nhập mà.
Còn Bác nào so về giá với xe Đức thì k thể so với giá mua đc,mà so cả về chi phi vận hành! Tuy Bằng tiền mua Mer C, Bim 3 nhưng tính luôn chi phí nuôi sẽ thấy chênh lệch rất nhiều...
Ủa? Cách âm thua Camrry hả bác ? Em tưởng nó hơn chứ !

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Ủa? Cách âm thua Camrry hả bác ? Em tưởng nó hơn chứ !
em k rõ Acc đời mới sau này thế nào,e chạy đời 2012 nhập Thái thì thấy ồn hơn,nhưng khung gầm cảm thấy chắc chắn và cứng hơn Cam lắp ráp ,cảm giác lái thì chính xác hơn,gần giống BMW.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Dân Việt Nam chết đó bác vì giá xe đắt nhất TG
Dân mình thì không chết được, bác nên nhớ trên thế giới có chiếc xe bản hạn chế nào thì VN mình cũng đều có anh tậu về hết, không trừ một chiếc nào. Dân giàu của VN mình chịu chơi lắm. còn không đủ tiền thì không mua thôi. Accord của honda có tốt gấp đôi Camry thì dân mình vẫn mua Camry thôi, xu thế mà,

Hạng B2
14/10/14
167
29
28
31
Em thấy đi trên đường nhìn còn sang hơn C200, em thật, mà con c200 hơn 2 tỷ chứ

• Like
Reactions: giaosv