Hạng B1
13/10/13
97
77
18
HVN từ xe máy đến xe hơi đem cái gì cho người Việt thế này?

Đang có ý định xem Honda Accord vì nghe nói cảm giác lái giống con Bim (Bim giá ngày càng cao) em đang đi, đường nét cũng hao hao nếu bác nào so sánh thử, thấy giá ngang Cam 2.5Q. Tuy nhiên đi đi xem về và có nghiên cứu thì thấy HVN đang bán xe thua Malaysia, Thailand quá...từ xe máy đến xe hơi...giờ mất cả hứng với HVN ( em đã bỏ HVN xe máy cách đây 6 năm, giờ đến xe hơi rồi). Lý do:

- Accord mới ở ASEAN bản 2.4 đã bỏ cái thắng tay, còn HVN vẫn order về bán ở VN.
- Bánh mâm xe dành cho người cần sự lịch sự 2.4 thì gắn cái mâm 2.0 để mang về VN.
Nếu thấy khó vì giá thì làm Option như xe Germany để anh em chọn lựa đi HVN

Góp ý này không có ý dìm hàng, nhưng mong HVN tinh ý bán hàng cho người Việt ngon ngon tí. Internet bây giờ khác xưa rồi.... Toyota VN thấy bị chê, qua Honda cũng chưa sướng... có nên đi lại xe Nhật?

P/s. có bác nào biết Honda CRV 2.4 của Vietnam sử dụng động cơ Earth Dream chưa ?
Honda Accord: HVN đang làm gì từ xe máy đến xe hơi
Honda Accord: HVN đang làm gì từ xe máy đến xe hơi

Tập Lái
8/3/17
46
34
18
35
em lên showrom ngồi lên con accord rồi..vẫn còn phanh tay cầm kéo, chưa thay thành phanh điện tử..bên trong có 1 số thứ ốp vân gỗ nhưng ko nhiều so với Mec C, nội thất hơn 1 tí so với civic 2017.. em thấy nếu thay vì mua accord thì mua civic 2017 có vẻ tinh tế hơn nhiều, lại mẫu mới nữa nhìn bắt mắt hơn

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
thật ra thì đám nghiên cứu thị trường VN có vẻ oánh giá sai nên đưa về toàn thứ người mua ko thích, nhưng âu cũng có lý do của nó. Với Crv máy mới thì đời kế sẽ có, chứ đời hiện tại nó cần thanh lý dàn máy cũ như Toy ấy mà.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
29/11/16
2.068
2.426
113
42
Comment trật thớt tí: Camry Việt Nam cao cấp chỉ có 2 cảm biến de, trong khi Ford ghẻ Focus Trend hay Fiesta cỏ có tới 4 con.
PS: Chắc 2 con của Tô có vùng phủ sóng rộng hơn 4 con của Ford hay 6 con của Mec

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Ngon - Bổ - Rẻ khó ah nghen bác
em mua xe chỉ nhìn mỗi cái máy ah :D
mà máy thì Honda em thấy ổn nhứt :D

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Mơi đầu đi xem chiếc này em thấy đúng là cái mâm chả ăn nhập gì vỡi tổng thể xe nếu ko muốn nói là xấu, còn cái phanh tay thì đúng là....củ chuối. Nhưng rồi cũng bấm bụng mua vì em lại ko thích con Cẩm Ly mặc dù giad em nó rẻ hơn Ác Cọt vài chục trẹo. Sau 4000km đồng hành cùng em nó thì thấy ko vấn đề gì , cái phanh tay cũng hay trông sport và ko bao giờ quên như loại đạp chân ở con xôi nát cũ của em. Còn cái mâm thì có người bảo đẹp, có người bảo ko. Thôi thì kệ cmn. Cảm giác lái và cách bố trí taplo thì tuyệt vời. Túm cái váy lại là hài lòng