Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Êm thấy nếu điện ok thì còn mỗi xăng với gió...kiểu như bị nghẹt mũi, ba lỗ không thông là sặc ngay, kiếm ông thợ nào kinh nghiệm mà trị thôi.

Tập Lái
16/12/19
4
2
3
32
Chào mọi người, cám ơn mọi người đã cho e ý kiến, nhưng mà e đã thử tất cả và đều không sửa đc. Xe e đã được vào Honda Phước Thành và Kim Thanh kiểm tra toàn diện và tất cả chỉ số đều ok ko lỗi => hãng kết luận hộp số có vấn đề.

Mà e thì ko đc bảo hành do ko bảo dưỡng theo lịch định kỳ của hãng đưa ra, các anh/em nào chạy xe lưu ý, hãng nó có vô số lý do để từ chối bảo hành.

Sau đó e có đưa xe ra ngoài gara thay dầu hộp số, có gỡ đáy hộp số vệ sinh, thay lọc nhớt hộp số thì nó giảm giật khoảng 50%. E nghĩ cần phải thay luôn tuần hoàn 100% thì mới biết có hết hay ko.

Thanks

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.396
4.989
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Nên bảo dưỡng hãng khi còn bảo hành và em cũng chả thấy đắt hơn gara bao nhiêu!
Gara chỉ làm khi yêu cầu! Em nghĩ anh không thay dầu hộp số sau 40.000km rồi.

Tập Lái
16/12/19
4
2
3
32
Nên bảo dưỡng hãng khi còn bảo hành và em cũng chả thấy đắt hơn gara bao nhiêu!
Gara chỉ làm khi yêu cầu! Em nghĩ anh không thay dầu hộp số sau 40.000km rồi.
có nhé a, e thay dầu hộp số lúc 30.000 & 50.000 nhé. e có hỏi vài người trong nhóm Honda City trên facebook và xe họ cũng tương tự, 1 người trong đó thay nhớt tuần hoàn + gỡ đáy hộp số vệ sinh phần buli bên trong mới hết. Em thì lần tới cũng làm vậy coi sao.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Chiếc xe giống như cơ thể người, có điều em chưa hiểu lắm
Phần điện xăng khác hoàn toàn với phần cơ.
  • Nếu như không tải (P/N/0) khi nhấn và thả ga có đều không ?
  • Phần cơ thì thấy rỏ khi máy đều mà bị khựng. thì khác, hay cho tải vào N hay 0 (có đà xuống dốc)
Bác chủ thớt viết em chưa hình dung được lắm cho nên chưa đoán được.
Chưa tính là từ mua (tính từ chũ đầu nếu mua sang tay) đên giờ thì đã thực hiện được gì . Số cây số và nhất là có độ chế gì không, loại máy gì ..hộp CVT theo em hiểu thì khó độ về mã lực (nếu có thì tháo ra dùm).

Bác chủ thớt cho em biết thêm thông tin ..