Tập Lái
23/11/18
22
4
3
37
Dạ, để em inbox cho bác ạ. Thanks bác!
Shop ơi em có vài câu hỏi ạ. Vì xe em đi trời mưa kêu to quá.
1.Nếu em chỉ làm cách âm, chống nóng cho trần xe thì đi bình thường (trời ko mưa) có bị ù không bác.
2.Vật liệu này có bị nóng chảy khi trời nắng to không ạ?
3.Khi đi trời bình thường thì lớp cách âm này có gây ra mùi không ạ. Tuổi thọ lớp cách âm này bao lâu phải thay 1 lần ạ

Hạng B1
3/12/17
84
17
8
Bến Tre
Kính lái loại nào tốt nhất hiện nay vậy các cụ ơi? Về mức độ cách nhiệt cản các tia... Có cách nào chống chói không?

Kính lái loại nào tốt nhất hiện nay vậy các cụ ơi? Về mức độ cách nhiệt cản các tia... Có cách nào chống chói không?
Anh tham khảo mã phim CR60 của 3M, mã phim cao nhất của 3M dành cho kính lái hiện nay ah.
  1. Chỉ số cản tia hồng ngoại 97%.
  2. Chỉ số giảm lóa 32%.
  3. Dòng phim quang học, phi kim loại => 100% ko cản sóng điện từ (thẻ từ trạm thu phí tự động sau này), ko cản tín hiệu GPS (các thiết bị định vị, tốc độ..), Radio, GSM...
Honda City (cách âm và dán cách nhiệt)
LINK bên em ah

Shop ơi em có vài câu hỏi ạ. Vì xe em đi trời mưa kêu to quá.
1.Nếu em chỉ làm cách âm, chống nóng cho trần xe thì đi bình thường (trời ko mưa) có bị ù không bác.
2.Vật liệu này có bị nóng chảy khi trời nắng to không ạ?
3.Khi đi trời bình thường thì lớp cách âm này có gây ra mùi không ạ. Tuổi thọ lớp cách âm này bao lâu phải thay 1 lần ạ
Cách âm và chống nóng cho trần thì không bị ù, và tấm cách âm nó chịu được nhiệt độ 160 độ c nên ko bị nóng chảy và ko gây mùi khó chịu, bác yên tâm nha.

Tập Lái
23/11/18
22
4
3
37
Cách âm và chống nóng cho trần thì không bị ù, và tấm cách âm nó chịu được nhiệt độ 160 độ c nên ko bị nóng chảy và ko gây mùi khó chịu, bác yên tâm nha.
Chỉ dán 1 lớp hay nhiều lớp với mỗi lớp 1 công dụng vậy bác (cách âm,xốp tiêu âm,cách nhiệt)
Em tìm hiểu đc vậy mong bác tư vấn ạ.

14/6/17
876
424
63
Về cách âm thì bác qua box city club, nếu bác ko gấp thì chờ e làm chuột trước cách âm và có giá tốt, xong e báo bác. Còn cách nhiệt thì rất nhiều loại, có đk thì chơi Vkool, tầm 7tr là có cách nhiệt tốt rồi, mà bác đi xe gi vậy, nếu City thì qua giao lưu với tụi e luôn
Bac o dau vay. E city 2016 o Binh Tan.

14/6/17
876
424
63
Phủ gầm Honda City

Z1 Auto Center phủ gầm cho Honda City của bác Phương, cám ơn bác đã ủng hộ dịch vụ của bên em

Tiến hành tháo bánh, tháo pô và các tấm chắn dưới gầm xe

Xịt phủ gầm cho xe bằng dung dịch chuyên dụng của Liqui Moly nhập từ Đức

Chờ lớp phủ khô ráo, tiến hành lắp lại các thiết bị cho xe

Gầm xe sau khi phủ

Gia phu gam bao nhieu bac

• Like
Reactions: Z1 Auto Center