Em quan sát thấy bác Z1 làm vật liệu cách âm của Đức thì phải, loại 50x50cm? Em làm loại này cho con vịt của em, mặc dù đợt em làm do thiếu lúa chỉ được phần sàn xe, không dán trần, cửa và cốp nhưng thấy khá hiệu quả.
Còn Honda Biên Hòa thì mấy gói KM tốt nhất các bác đừng nên làm, cứ nhận tền mặt hoặc trừ vào giá mua xe luôn. Mấy phần cách âm, dán kính, phủ gầm toàn nhờ mấy dịch vụ ngoài vào làm ăn chênh lệch. Đợt em mua xe em biết phần phủ gầm KM là bên ngoài vào làm nên dụ em làm dán cách nhiệt, cách âm, phủ nano... em đâu có dại.
Dzạ đúng rồi ạ, kích thước là 50cm x 100cm x 3mm
Bên em chỉ sử dụng tấm cách âm của Wurth nhập khẩu chính hãng từ Đức, có đóng gói và có mã số seri nhập khẩu đầy đủ, chất liệu là nhựa dẻo tổng hợp không phải là bitumen nên không độc hại… Bên em không sử dụng các loại VL của Trung quốc

Đây là tấm cách âm sàn.

Bề mặt của tấm vạt liệu cách âm có nhiều khe nứt để hút âm, chống tiếng vang nên không thể gây ù khi xe vận hành.

Kiểm tra độ dày của tấm cách âm

Hạng C
6/1/15
623
1.080
93
Sài Gòn
benkhang.500px.com
Em làm cách âm cửa và trần cho City của bác Phương.

Sau khi tháo tappi cửa ra thì phía trong chỉ có 1 miếng nilon chắn bụi như thế này

Còn đây là cánh cửa phía trong, koong hề được dán tấm tiêu âm nào cả

Lớp tôn mỏng này chưa được làm chống rung nên âm thanh ở ngoài vẫn có thể xuyên qua lớp tôn đi vào trong xe, có thể thử bằng cách, dùng tay goc nhẹ vào cửa ngoài cánh cửa nghe boong boong như cái hộp thép rỗng ở trong.

Tiến hành dán lớp tiêu âm của Wurth nhập từ Đức cho cánh cửa xe

Tấm tiêu âm này rất cứng, nó có nhiệm vụ chống rung động cho lớp tôn vỏ ngoài xe. sau khi dán tấm này lên nó sec tạo thành 1 khối rất chắc.

Sau khi dán lớp tiêu âm ở phía trong, lắp lại miếng nilon chắn bụi lại cho cánh cửa như lúc đầu, và dán thêm 1 lớp cao su tiêu âm ở phía ngoài.

Tappi cửa phía trong chỉ được dán 1 miếng bông hút âm nhỏ

Dán bổ sung thêm mút trứng cho phần tappi này

Lắp lại tappi cửa cho xe.

Phần dán tiêu âm và chống nóng cho trần xe

Tháo các tay nắm và miếng che nắng trước kính lái để tháo trần xuống

Thực hiện tỉ mỉ, cẩn thận và chính xác, tránh để trầy nhựa.

Trần xe đã được tháo xuống

Trên tấm laphong trần chỉ có 2 miếng bông hút âm, ko thể che hết đc cả cái trần to như vậy

Còn đây là mui xe, chỉ thấy có 1 lớp tôn mỏng, không hề có tấm tiêu âm nào cả

Đi dưới trời mưa to, hạt mưa rơi xuống trần rào rào, khá ồn

Tiến hành dán tấ tiêu âm cho trần xe

Sau khi dán xong, tiến hành ráp lại trần xe và hoàn thiện. Trần xe bây giờ đã cách biệt được cái nắng nóng giữa trưa, và tắt hẳn đi tiếng ồn do nước mưa vọng lại.

Em rất là hài lòng khi đem xe làm cách âm chổ bác Hiếu Z1 Auto Center và đang tính làm luôn cách âm sàn (Hiếu pm cho giá và tổng thời gian hoàn tất nhé).

Hạng B2
28/7/13
203
86
28
Cám ơn bác đã đề cử em ạ

Bác có thể tham khảo một số xe City đã làm dịch vụ của bên em nha.

Cách âm toàn xe cho Honda City

Tến hành tháo ghế và sàn xe

Sau khi tháo các ốp nhựa ra thì sàn xe trống trơn như thế này, chỉ với lớp tôn mỏng thì âm thanh ma sát của bánh ăn với đường vẫn có thể vang vọng vào trong xe

Tiến hành dán tiêu âm cho sàn xe

Sàn xe được dán tiêu âm từ trước ra sau

Phần cánh cửa

Tiến hành tháo tappi cửa

Phía trong chỉ có 1 lớp nilong chắn bụi

Dùng súng sấy nhiệt, hơ cho tấm tiêu âm dán sát với cánh cửa

Tappi cửa có một vài miếng bông hút âm

Phần trần xe

Tháo trần xe xuống, trần xe hầu như trống trơn, đi trời mưa to nghe tiếng mưa rơi xuống trần rất lớn

Tiến hành dán tấm tiêu âm và chống nóng cho trần xe

Dán thêm lớp mút chống nóng cho những phần còn trống

Trần xe sau khi được dán lớp tiêu âm

Tiến hành ráp lại trần xe

Z1 Auto Center phủ gầm cho Honda City của bác @nghiarom . Cám ơn bác đã ủng hộ dịch vụ của bên em!

Đưa xe lên cầu 2 trụ, tiến hành tháo các thiết bị ở gầm xe

Hộc bánh trước khi phủ gầm

Bọc kỹ lại những chi tiết không phủ đến

Tiến hành cịt phủ gầm cho xe

Sau khi chờ khô, ráp lại đồ cho xe

Gầm xe sau khi phủ gầm

Hộc bánh sau khi phủ

Lắp lại tấm nhựa chắn cho gầm

Bọc ghế da cho Honda City

Phần áo ghế chất liệu da đac ssuowcj may xong

Ráp lại áo nỉ cho ghế xe

Chất liệu da 100%, ở một số nơi chỉ may mặt ghế bằng da, còn bên hông hoặc sau lưng của ghế chỉ may bằng simili, nên sau một thời gian sử dụng phần simili hay bị rách trước.

Viền chỉ đỏ nổi bật, làm cho bộ áo ghế đẹp hơn

Dán miếng da cho phẩn tappi cửa

Phần áo ghế đã hoàn chỉnh

Lưng ghế như zin

Gối đầu

Ráp lại cho xe

Vệ sinh lại và hoàn thiện

Rửa xe và vệ sinh lại toàn bộ xe.

vote 1 phiếu cho dịch vụ của Hiếu @Z1 Auto Center

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
dạ a @tambiq8 , e làm phủ gầm bên Hiếu @Z1 Auto Center , lấy xe xong em làm luôn ah, rút kinh nghiệm chiếc thần thánh cũ mục gầm mục hộc bánh hết trơn. A phủ gầm chưa? hình như bữa a cách âm khi độ âm thanh rùi ma hen?
Lâu lắm mới thấy anh Tuấn xuất hiện ở đây..!

• Like
Reactions: tuannq