Hạng D
3/6/13
1.090
1.431
113
tình hình là gần đây City ngày càng xuất hiện khá nhiều ngoài đường, để có cơ hội giao lưu, học hỏi kinh nghiệm và những điều cần thiết khi lưu thông trên đường cùng V2, em mở topic này để mọi người vào giao lưu và cần đầu tư gì thêm cho V2, em xin khai sinh trước
Tên: City AT
Add: Bình Dương
Biển KS: 61A.xxx.xx
Màu: Titan
Rất mong được giao lưu và học hỏi với tất cả mọi người
ĐÂY LÀ 1 SỐ ĐỒ CHƠI EM ĐÃ CẤT CÔNG SƯU TẦM CHO V2
- Chắn bùn sơn theo màu xe
HONDA CITY CLUB

HONDA CITY CLUB

- Đèn soi dưới đất trên gương hậu
HONDA CITY CLUB

- Nút chỉnh gập gương zin theo xe
HONDA CITY CLUB

- Đuôi cá OEM
HONDA CITY CLUB

- DVD Kovan OEM
HONDA CITY CLUB

- Hộp tỳ tay
HONDA CITY CLUB

- HUD: hiển thị thông tin trên kính lái
HONDA CITY CLUB

- StarStopEngine OEM
HONDA CITY CLUB

HONDA CITY CLUB

HONDA CITY CLUB

- Cruise Control
HONDA CITY CLUB

- PS: Tượng Phật Di Lặc bằng gỗ Thủy Tùng
HONDA CITY CLUB

- Clip nâng mở cốp bằng lò xo kết hợp nút mở cốp trên remote khi lắp SSE
http://vid75.photobucket.com/albums...7-1DD2-42D2-B00C-ED0F49997567_zpsv1uu7l6u.mp4

Còn đây là facebook của Club: https://m.facebook.com/groups/216223061886211?ref=bookmark

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/6/13
1.090
1.431
113
tập tành lên City Lí mịt, Hộp tỳ tay nè các bác
<a href=
HONDA CITY CLUB
" />
<a href=
HONDA CITY CLUB
" />
<a href=
HONDA CITY CLUB
" />

• Like
Reactions: anhosg
Hạng F
22/7/13
8.950
39.920
113
Tổng hợp tình hình lên trang sức, bổ sung các món cho Honda City
:

Do tình hình đầu năm mới công việc chưa quá bận rộn, rãnh rỗi em xin tổng hợp lại các đồ chơi cho anh em City Club xem chơi và cùng chém nhé!

I. Ngoại thất
Khi đưa em vợ 2 về phải rửa và phơi nắng nạp thêm vitamin D, với bớt mùi xe mới:
HONDA CITY CLUB

Với các sản phẩm hóa chất, cũng nhưng công cụ của hãng nổi tiếng: Bao gồm bass 2 bước Liqi, dưỡng nội thất Liqi, nc rửa kính của Hàn xẻng, máy đánh bóng Black&Decker, và xà phòng chuyên dụng
HONDA CITY CLUB

Viền kính và tay nắm cửa:
HONDA CITY CLUB

Capo trc khi mua miếng ốp chuyên nghiệp:
HONDA CITY CLUB

Sau khi đặt được miếng hàng OEM, qua sự trợ giúp bác 8, ốp nó như này: (nhìn đơn giản mà làm gian nan lắm nhé các bác)
HONDA CITY CLUB

Đến cốp sau: để ý sẽ thấy HDVN cắt mất cái ốp này, vì có sẵn lỗ chờ
HONDA CITY CLUB

Sau khi lên hàng:
HONDA CITY CLUB

Điểm nhấn cuối cùng dàn ngoài của xe em là bộ đèn full LED do ngoctuyen85 thi công:
HONDA CITY CLUB

II. Phần nội thất:
Phần này em cũng không lên đồ quá nhiều chi hết, chủ yếu làm các tiện ích trên cơ sở nguyên bản ban đầu của xe như sau:
Ốp lại xíu da với đường chỉ bạc như thiết kế dzin của xe
HONDA CITY CLUB

Bệ gác tay cũng được xử lý luôn:
HONDA CITY CLUB

Phần loa trep em nhờ bác xe5banh nhập dùm bộ OEM như này:
HONDA CITY CLUB

Để đi lắp chung với bộ trep em kết hợp luôn việc độ gương gập điện + móc cáp chống trộm; em đã chuẩn bị sẵn cái switch dzin của xe Civic:

HONDA CITY CLUB

Tiến hành dzô đồ thôi:
HONDA CITY CLUB

Bộ trep Oem lên hàng:
HONDA CITY CLUB

Cùng với đó là công tác độ gương gập điện theo remote + bắt cáp chống bẻ gương:
HONDA CITY CLUB

Lên cái mirror switch dzin lào:
HONDA CITY CLUB

Phần ghế, em không lắp hộp tỳ tay Limited, mà theo bác cuongcualu box Toyota mần cái lầy:
Gác tay theo xe Siena, có chỉnh lại kích thước cho phù hợp xe "cỏ"; cái này do bác 8 may nệm thi công:
HONDA CITY CLUB

Em có nhờ bác 8 may nệm giúp thêm 1 cái tiện ích nho nhỏ là may thêm 3 cái túi: đựng nhẹ cái SSE-remote, với 2 cái để Iphone
HONDA CITY CLUB

băng ghế sau em khoét cái gác tay này:
HONDA CITY CLUB

phía dưới là bộ thảm TPR 4D mua của cty Bảo Hà, HN (bộ này được cái ngon vì không phải tháo nỉ dzin của sàn ra mà thay simili vào; vệ sinh cũng dễ, phủ kín hết khe hốc để chân nên không sợ dơ bộ nỉ dzin luôn)
HONDA CITY CLUB

Hnay 8/3 xong nghĩa dzụ với bà 1 rồi nên up típ:
HUD thì em up luôn tấm hình test lúc mới gắn (bộ này em nhờ bác cubiBMW, bên hội E90 nhập dùm)
HONDA CITY CLUB

III. Phần upgrade hệ thống:
1. Món này a e hay hỏi nhất, vì bản base ở VN chỉ có dàn nút chỉnh nhạc với âm thanh bên trái, phần bên phải Cruise Control thì cắt mất dzồi:
HONDA CITY CLUB

Nhân tiện làm luôn bộ SSE nhé, vì bộ này củng sẽ mở khu vực Volant và chọc ngoáy ECU:
HONDA CITY CLUB

Sau đó tổng hợp 2 em này nó vầy:
HONDA CITY CLUB

Xong dzồi nhá hàng khi đã hoàn tất (nhìn đơn giản nhưng đúng ngày cuối năm 2014, tức 31/12 em theo bác Phương điện tử từ 14h-23h30 mới về tới nhà đó):
HONDA CITY CLUB

Và thành quả cả 2 món:
HONDA CITY CLUB

IV. Hình ảnh minh họa, và khuyến cáo.
Test Cruise Control trên Cao tốc đẹp nhứt VN LT-DG; khi chạy 120km/h thì tua máy chỉ 2.5k rpm
HONDA CITY CLUB

Khuyến cáo thay nhớt và bộ dây câu bình; cái bình xài đúng 1 năm tèo ko thể bảo hành nên up luôn:

Nhớt em mua bên bác Phong Nguyen; xài cái này lành vì 10k km mới phải thay (em kiểm chứng qua việc xài cho xe HD Air Blade từ năm 2008; 4k km thì mới bị ngả màu cánh gián, nhưng độ nhờn vẫn còn... đối với nhớt rẻ $ hơn như Castrol em xài thử đúng 3 lần, lần nào cũng đúng 1k km thôi là máy móc khét lẹt). Cho nên lên 4B em cũng tiếp tục xài Mobil1 cho lành
HONDA CITY CLUB

Cái này khi đụng chuyện các bác mới hiểu nó hiệu quả ra nàm thao, mặc dù quẳng trong cốp chẳng mất bi nhiu khôn gian:
HONDA CITY CLUB

Cuối cùng là từ lúc sử dụng đến giơ em chỉ thay nhớt với cái này thôi; còn lại chưa bị gì hết:
Bình dzin có 32Ah thôi, em mần luôn cái này 42Ah; nhưng phải bỏ khay đựng bình ra (lý do em dám bỏ vì xe Everest nhà em cũng từ bình 80Ah lên 100Ah bỏ ra, chạy 6 năm nay chưa bị gì nên ko sợ mất rin nghen)
HONDA CITY CLUB

TRÊN ĐÂY LÀ TẤT CẢ NHƯNG TRANG THIẾT BỊ EM ĐÃ LÀM TRÊN CHÍNH XE CỦA EM, TỚI NAY ĐÃ ĐƯƠC 1 NĂM 3 THÁNG RỒI;
DỰ ÁN NĂM NAY SẼ ĐƯỢC UPDATE LIÊN TỤC.
CHÚC CÁC BÁC MỘT NĂM MỚI DỒI DÀO SỨC KHỎE, VẠN SỰ NHƯ Ý.
Gửi các bác clip 2' khá hay và đầy đủ của hãng
Do thớt đã hơn 600pages, a e đã thống nhất tạo những thớt khác để chia sẻ nội dung:
1.Thớt lên đồ chơi xe: https://www.otosaigon.com/threads/city-club-trao-doi-ky-thuat-do-deo.8684420/page-2
2. Thớt giao lưu hội họp:
https://www.otosaigon.com/threads/city-club-hoi-hop-giao-luu-chem-gio.8684426/
3. Thớt hỗ trợ mua hàng trang bị cho Vợ 2 Honda City
https://www.otosaigon.com/threads/city-club-ho-tro-mua-hang.8681410/
Up đến đợt thi Honda Fun To Drive hôm 20/5/2016 vừa qua!
Em nói trên Htv7 là hoàn toàn ko choém, mình ko ngờ xe dòng B "cỏ" mà xử lý tốc độ cao tốt thật! Rõ ràng sau bao cuộc so đọ tự do ngoài phố rất khác trải nghiệm trong đường đua chuyên nghiệp các bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/3/13
30
12
8
lam0909 nói:
tình hình là gần đây City ngày càng xuất hiện khá nhiều ngoài đường, để có cơ hội giao lưu, học hỏi kinh nghiệm và những điều cần thiết khi lưu thông trên đường cùng V2, em mở topic này để mọi người vào giao lưu và cần đầu tư gì thêm cho V2, em xin khai sinh trước
Tên: City AT
Add: Bình Dương
Biển KS: 61A.139.24
Màu: Titan
Rất mong được giao lưu và học hỏi với tất cả mọi người

Em xin đạt gạch vào hội này.
Tên: City AT,
Add: Vũng Tàu
BKS: 72A-083.xx
Màu: Đen.

Có vẻ hội này hơi ít thành viên đấy nhỉ :)

Cheers

Hạng B1
12/2/13
57
3
0

Em xin đạt gạch vào hội này.
Tên: City AT,
Add: Vũng Tàu
BKS: 72A-083.xx
Màu: Đen.

Có vẻ hội này hơi ít thành viên đấy nhỉ :)

Cheers

[/quote] cái gì mới cũng sẽ ít thôi bác, từ từ rồi nhà ta cũng đông vui mà
lhanhoto1982 nói:
Chúc Hội ngày càng phát triển mạnh!!!
Mr Anh - Honda Cộng Hòa
0907325999
cảm ơn bác nhe

Tập Lái
2/3/13
30
12
8
cac bac sales bao gia tot nhat bo body kits cho Honda city nhe?

Sau mot thoi gian di Honda city, em thay tay lai hoi nhe? co cach nao cho tay lay nang hon mot chut duoc khong? tai tay em tap ta hoi to