bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Lúc trước mua xe mình nhắm City. Lên showroom coi thì thấy City tạm được. Chạy qua coi con Cerato xong là quên hẳn mình từng thích City luôn. Bây giờ thì đang vi vu con Cerato 2.0. Mọi thứ đều ổn. Thực sự City chỉ hơn Cerato ở cái logo

• Like
Reactions: thongkiabt
Hạng B1
20/10/17
91
16
8
Tp. Hồ Chí Minh
Nếu bác nào đã coi City và chuẩn bị đặt bút xuông ký thì hãy dừng bút và ghé KIA coi Cerato, ngồi cảm nhận rồi về ký lại rồi quyết định cũng chưa muộn :D

Tập Lái
25/10/17
10
0
1
KIA hiện có giá mới, anh chị nào quan tâm LH em để xem xe và báo giá nhé 0938111440 (em Khanh - TVBH KIA Phú Mỹ Hưng)

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
moá lái mới mà các thánh cứ tư vấn lấy con dòng C. Giống như thằng mới biết chạy xe máy đưa nó con Z800 cho chạy vạy.

Em khuyên bác cứ lấy con dòng B cỡ maz2 hay city cũng được, chạy 2-3 năm lên tay biết coi xe thì bán đi rồi mua 1 con 2nd top C hoặc D hoặc tới lúc đó bác lại thích SUV không chừng. Bác lái mới chạy trên đường thì an toàn là quan trọng nhất, sau là chi phí bảo dưỡng, sữa chữa, sơn sữa phải rẻ, bác cầm tài ở cái saigon này chắc chắn sẽ va quẹt đâm đụng cho lái mới, cái đó là không tránh khỏi. ba cái options chừng nào bác lái cứng rồi mới hưởng thụ được, chứ mới cầm tài lo nhìn trước sau thấy mẹ luôn chứ ở đó op sần op siếc.
Comment của bác chuẩn đó, em thấy cứ để vợ chọn mua xong, chạy chán rồi bán mua con khác phù hợp, tuy vậy có một số là tài mới nhưng lái hơi bị cứng vì đã mượn xe nhà chạy suốt rồi. Bác chủ thread chắc chạy xe đến mức sắp bán rồi mà chẳng thấy lên đây báo cáo gì cả.

• Like
Reactions: ngocquang19877
Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
moá lái mới mà các thánh cứ tư vấn lấy con dòng C. Giống như thằng mới biết chạy xe máy đưa nó con Z800 cho chạy vạy.

Em khuyên bác cứ lấy con dòng B cỡ maz2 hay city cũng được, chạy 2-3 năm lên tay biết coi xe thì bán đi rồi mua 1 con 2nd top C hoặc D hoặc tới lúc đó bác lại thích SUV không chừng. Bác lái mới chạy trên đường thì an toàn là quan trọng nhất, sau là chi phí bảo dưỡng, sữa chữa, sơn sữa phải rẻ, bác cầm tài ở cái saigon này chắc chắn sẽ va quẹt đâm đụng cho lái mới, cái đó là không tránh khỏi. ba cái options chừng nào bác lái cứng rồi mới hưởng thụ được, chứ mới cầm tài lo nhìn trước sau thấy mẹ luôn chứ ở đó op sần op siếc.

Moá lái mới thì sao chứ?! Sao lại cào bằng như vậy? Lái mới chạy vài lần coi như lái cũ rồi nhé. việc gì mà k mua đươc phân khúc C. Tôi lái mới đây nè, kinh nghiệm chưa đươc 500 km vẫn mua con M3 chạy phà phà có sao đâu. Mới thì chạy chậm tí từ từ quen xe thi chay nhanh .
Thân

Hạng D
26/12/12
1.244
11.332
113
Moá lái mới thì sao chứ?! Sao lại cào bằng như vậy? Lái mới chạy vài lần coi như lái cũ rồi nhé. việc gì mà k mua đươc phân khúc C. Tôi lái mới đây nè, kinh nghiệm chưa đươc 500 km vẫn mua con M3 chạy phà phà có sao đâu. Mới thì chạy chậm tí từ từ quen xe thi chay nhanh .
Thân

nếu tiền bác nhiều có thể mua 4-5 chiếc không xót xe thì cứ mua chạy thôi. Tâm lí của lái mới là xót xe, mà chạy trong thành phố xót xe thì không chạy lên tay được.

Hạng B2
12/10/06
318
45
28
HN
giaxeoto.vn
Lúc trước mua xe mình nhắm City. Lên showroom coi thì thấy City tạm được. Chạy qua coi con Cerato xong là quên hẳn mình từng thích City luôn. Bây giờ thì đang vi vu con Cerato 2.0. Mọi thứ đều ổn. Thực sự City chỉ hơn Cerato ở cái logo
Công nhận, nếu phải em là em múc Cerato ngay và luôn

Hạng D
17/12/17
1.218
29.836
113
Túm lại đọc hết hơn 10 trang mà không biết cuối cùng bác chủ đã chọn được xe chưa...
Có tiền mua xe mà cũng mệt thiệt...