Tập Lái
16/4/14
22
48
13
Honda City sau chuyến cao tốc Long Thành - Dầu Giây

Hôm nay lần đầu lấy xe City đua đường cao tốc Long Thành - Dầy Giây không biết như thế nào sau khi thử 2 lượt đi và về trên xe 5 người đồ đạc lung tung thì thấy xe chạy ổn khi 80km nhưng khi bắt đầu lên 100km/h xe rung nhiều.[pagebreak][/pagebreak]​

Em thử lái với tốc độ cho phép trên cao tốc 120 km/h thì cảm thấy xe rung lắc dữ dội chao đảo bánh xe muốn văng ra ngoài luôn làm em hết hồn ko dám đạp nữa. Tóm lại hệ thống khung gầm và treo của honda city không được tốt rõ nhất là lúc vào cua và tốc độ tối đa 120km nên em khuyên các bác đi city như em nên chạy tối đa 100km và bo cua chậm thôi ko lật xe một vài cảm nhận của em sau chuyến cao tốc.

Hôm nay lần đầu lấy xe city đua đường cao tốc lt-dd ko bít như thế nào sau khi thử 2 lượt đi và về trên xe 5 người đồ đạc lung tung thì thấy xe chạy ổn khi 80km nhưng khi bắt đầu lên 100km xe rung nhiều và em chơi max speed 120 km thì cảm thấy xe rung lắc dữ dội chao đảo bánh xe muốn văng ra ngoài luôn làm e hết hồn ko dám đạp nữa
tóm lại hệ thống khung gầm và treo của honda city ko dc tốt rõ nhất là lúc vào cua và max speed 120km nên e khuyên các bác đi city như e nên chạy tối đa 100km và bo cua chậm thôi ko lật xe một vài cảm nhận của e sau chuyến cao tốc
Của bác bản facelip hay cũ vậy ! Nhưng cũ hay facelip thì em nghĩ cũng đâu khác nhiều, em đã đi city 2014, cũng đạp 120km , à có nhú lên 130km rồi đó ạ, xe chở thêm 2 người + hành lý. Cảm giác xe ko đầm như xe "hịn" nhưng k đến nỗi như bác nói đâu ạ. Bác thử kiểm tra xe tổng thể xem sao.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.123
113
Morning form cũ e kéo cao tốc LT 80-120 hoài mà có thấy lắc liếc gì đâu, tính đổi lên City mà nghe bác chủ nói ghê vại...hé hé. Chắc phải đóng bộ 3 thanh strutbar Ultraracing cho sờ ti khi lấy xe roài....hé hé
:3dcuoigif:

Chỉnh sửa cuối:
Hôm nay lần đầu lấy xe city đua đường cao tốc lt-dd ko bít như thế nào sau khi thử 2 lượt đi và về trên xe 5 người đồ đạc lung tung thì thấy xe chạy ổn khi 80km nhưng khi bắt đầu lên 100km xe rung nhiều và em chơi max speed 120 km thì cảm thấy xe rung lắc dữ dội chao đảo bánh xe muốn văng ra ngoài luôn làm e hết hồn ko dám đạp nữa
tóm lại hệ thống khung gầm và treo của honda city ko dc tốt rõ nhất là lúc vào cua và max speed 120km nên e khuyên các bác đi city như e nên chạy tối đa 100km và bo cua chậm thôi ko lật xe một vài cảm nhận của e sau chuyến cao tốc

Như bác kể thì 4 lốp của bác cân bằng động khg tốt, bác nên đi cân mâm bấm chì lại. Em đã chạy thử City 2013 trên cao tốc lúc mới khai trương 165km/g thấy ổn mà bác. (Em chỉ thử xe thôi chứ khg có ý gì ở đây)

Hạng B1
11/10/13
82
34
18
City gì ẹ vậy bác, xe Morning em chạy 105 trên Trung Lương vẫn đầm rất ok.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Gì mà bèo quá vậy bác? Getz còi của em còn lên 140 ngon lành, 120 thì chạy ổn định từ đầu đến cuối. City chắc phải ngon hơn nhiều chứ.

• Like
Reactions: milkyqh and vnpeace
Hạng B2
4/2/12
358
45
28
Bác này nói sao chứ e mới chạy thử có thấy cảm giác đó đâu hay tại bác nhác giò... Chứ 120 chạy vô tư lên nửa còn được...

• Like
Reactions: hangphongquyen