Hạng B2
12/12/10
116
132
43
Xe mình vừa qua hành trình dài,SG> HN>SG.
Ở đây mình chỉ nói cảm giác khi lái.
Khen.
Hài lòng,và chỉ có thể nói như vậy.ko khác dc.
Giàn phuộc: êm,dịu khi gặp chỗ sốc. Êm hơn ford fiesta xa lắc lơ,cái của nợ mà mình đã phải bán trước đó.( ford mình cũng đã xuyên Việt,bọn trẻ kêu mệt quá trời) xe này đi cả nhà vui vẻ ăn uống cười toe toét.
Cách âm: ok,không bị mệt, hơn civic xa lắc.( trước mình cũng chạy civic,cũng xuyên lung tung). Lên 80km tiếng ồn vẫn ok > sang90 mới nghe ồn gió. khác hẳn.
Không gian trong xe,rất chi là dễ chịu. Phanh thắng rất tốt,dù có lúc buộc phải thắng rất gấp.
Gia tốc tốt,vượt xe tốt. Tốt hơn nữa nếu dùng lẫy số.lẫy cũng dùng để giảm tốc dc nhưng máy gầm lên nghe thấy ớn.
Hộp số city lên tốc độ rất mượt,chỉ phiền chút khi tăng tốc gấp nó có tiếng ồn khá lớn.
Nói thêm về hộp số,anh em nào đã chạy đèo dốc coi đúng ko.mình để ý thấy khi lên đèo ta leo cỡ tốc độ nào,khi thả dốc hộp số ghì xe ở mức tương đương.ko nhanh hơn bao nhiêu.
Ví dụ mình leo lên khoảng 55km/h,khi xuống dốc ko ga ko thắng,xe cũng chỉ chạy chừng ấy hoặc nhanh hơn tý xíu.
Xăng.ko quan tâm nên ko để chế độ tiết kiệm.nhưng dao động trong khoảng 5.2> 6.0/ 100km. Khu vực miền Trung có lúc báo 4.8l (full tải)
Ko ESP nhưng cũng ko dúi đầu dúi cổ quá đáng,trượt thì chưa thấy.
Còn gì chưa nhớ bổ xung sau.
Giờ chê chút.
Hệ thống lái ko thật sự tốt,vần vô lăng ko ngọt. dù khá đầm khi tốc độ cao,thua xa ford.thua xa civic.
Ôm cua có chút tốc độ,xe có hiện tượng ăn ra bên lưng.tài phải chú ý bù lái.(có lẽ vì ko có hỗ trợ hướng lực kéo).
Lẫy xi nhan ko ngọt,gạt nước ko có chỉnh tốc độ( chỉ có tốc độ định sẵn).
Đèn kém.nếu thường chạy đêm nên thay đèn.
Còi xe như đồ chơi con nít,vọng vào khoang lái gây khó chịu.
Thêm vài cái bất hợp lý nho nhỏ là nơi để ly nước quá xa tầm với của tài xế,ko như civic ngay tầm tay.
Bluetooth kết nối ko ổn định.loa dở nhưng chọn nguồn phát tốt cũng tạm.
Ko có chốt của tự động là rất dở trong thời buổi trộm cắp đông như quân nguyên.
Ổ cắm xạc các thiết bị cầm tay chỉ làm viêc khi bật chìa khoá.
Và còn vài cái ko nhỏ nhỏ nữa,nhưng mình ko nêu vì ko ảnh hưởng đến cảm giác khi lái xe.
Nói thêm với AE đang có ý định sắm xe mới,tuyệt ko dán hay gắn đồ gì trong hãng.
Xe tôi để hãng dán kính> buồn kéo dài với HDpt.
Nói chung cảm giác khi chạy đường dài là ko hề mệt mỏi,đến nơi ăn,chơi thấy rất khoẻ khoắn. Động cơ làm việc ổn định dù nóng hay nguội.dù nắng dữ hay mát trời.thấy nó vẫn vậy,đạp là lên. Vài dòng chia sẻ với AE định mua sờ ti,văn vẻ lủng củng mong anh em ko phiền..

Hạng D
26/3/15
1.349
19.913
113
10 ngày nữa em lấy xe, đọc quá phấn khích với bài review của pác, tuy pác viết không văn tự như mấy topic khác, nhưng đọc thấy có niềm tin quá, em chỉ ngờ ngợ vụ cách âm Civic dòng C mà thua thằng dòng B cùng hãng. Vụ dán kính em lỡ ghi vào hợp đồng với hãng rồi huhu

Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
tổng hành trình bi nhiêm km bác? em mới làm chuyến sg-đà lạt tổng hành trình gần 800km. lên xuống đèo sử dụng lẫy số thì tuyệt với ông mặt trời. chỉ cần số D và tăng giảm khi cần thiết, tiện lợi vô cùng.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Bác chủ chém em nó quá hehe, mấy thứ bác chê đều đúng đặc biệt cái đèn, đèn tối hù không thấy đường chạy ban đêm. Còn mấy vụ kia thì nói thật tầm tiền em nó như thế thì thơm rồi, đòi cao hơn nữa thì chắc chuyển lên hàng 900 , 1 tỏi thôi bác, tầm 850 em thấy vẫn không ăn dc em nó.

.HE confirmed
Hạng B1
28/10/14
89
70
18
10 ngày nữa em lấy xe, đọc quá phấn khích với bài review của pác, tuy pác viết không văn tự như mấy topic khác, nhưng đọc thấy có niềm tin quá, em chỉ ngờ ngợ vụ cách âm Civic dòng C mà thua thằng dòng B cùng hãng. Vụ dán kính em lỡ ghi vào hợp đồng với hãng rồi huhu
Bác đổi lại đc mà, nên lấy BH thôi, còn lại ra ngoài làm hết cho yên tâm

• Like
Reactions: vothang
Hạng D
26/3/15
1.349
19.913
113
Bác đổi lại đc mà, nên lấy BH thôi, còn lại ra ngoài làm hết cho yên tâm[/QUOTE
Em mới call sâu nói là thân với bên kho nên bảo đảm phim 3M xịn, thôi em tạm tin vậy, hy vọng em may mắn!

p/s: Em thất qua cách trả lời này thì nên chú ý chi tiết "thân với kho", tức là có khả năng có khách sẽ bị dán phim tàu nếu "không thân với kho". Em kính báo!

• Like
Reactions: vothang
Hạng B2
1/12/14
216
100
43
37
Bác chủ chém em nó quá hehe, mấy thứ bác chê đều đúng đặc biệt cái đèn, đèn tối hù không thấy đường chạy ban đêm. Còn mấy vụ kia thì nói thật tầm tiền em nó như thế thì thơm rồi, đòi cao hơn nữa thì chắc chuyển lên hàng 900 , 1 tỏi thôi bác, tầm 850 em thấy vẫn không ăn dc em nó.
850 là tầm của mazda 3 hb hả bác?

• Like
Reactions: city_modulo2013