Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Honda Civic 2.0 2008 bị ù

Hạng B1
27/11/12
89
72
18
Đồng Nai
Chào các bác
Như tiêu đề, em đang chạy xe Honda Civic 2.0 2008 từ hôm mùng 3 tết có hiện tượng bị ù vào khoang lái. Chạy ở tốc đo nào cũng ù. Càng chạy nhanh càng ù to. Như kiểu có thằng xe thể thao nào đang rượt phía sau. E có search trên một số diễn đàn thì có người bảo do bi moay ơ, người bảo do vỏ xe. Bác nào từng bị cho e ít chỉ dẫn nhé.
Cảm ơn.

Honda Civic 2.0 2008 bị ù

#Honda #Hondacivic #Hondacivic2008

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/3/14
233
74
28
chết bi moayo rồi cụ ơi, cho xe lên cầu nâng quay bánh xe đăt tai nghe xem chết ở bánh nào thay bánh đó
phutunghonda.net

• Like
Reactions: andychen
Hạng D
19/10/09
4.725
14.259
113
Tel : 0949999684 .
Ktra hết toàn bộ đi bác.Cái nào dể ktra trước.Em nghĩ 90% xe bác chân máy cục dầu bên phải bị hư hỏng rồi vì chạy tốc độ thấp cũng ù.
Bác để ý hình dưới cái khe hở mủi tên chỉ.Xe bác xẹp rồi rung động của động cơ nó truyền qua khung xe làm rung động các tấm tôn gây ù.Civic cái này bị như ăn gỏi.Bác thử ktra xem

Nếu chân máy ok thì tháo 2 vỏ sau lên trước thử nếu do vỏ thì bấm chì cân mâm đi bác.
Vấn đề của bác em nghĩ bạc đạn không phải.

Attachments

Hạng B1
1/4/10
50
7
8
bi hư cao su chân mấy thì nó phát tiếng kujc kuc phía trước bên phụ anh , còn xe anh bị ồn thì chắc bị hư moay ơ rồi , đội lên quay bánh xe. Xem hư bánh nào , lốp cũng là nguyên nhân chính gây ra tiếng ồn , anh kiểm tra coi vỏ còn ta lông kg. , xe em đang đi vỏ mòn cũng ồn kinh khủng mà đang tiếc chưa thay he he

Hạng B2
22/1/13
126
103
43
Xe mình cũng vừa bị như thế lúc trước tết! Xe hú như tiếng pô sport! Mang ra gara quen nhờ chuẩn đoán bệnh... pác chủ gara mang ra đường Điện Biên Phủ, đạp lên 80km/h rồi phán luôn: hư bạc đạn bánh sau. Chạy về gara, lấy cái máy nghe( giống máy nghe của bác sĩ) dò, sau đó thay bạc đạn hết luôn! Bác chủ đi kiểm tra xem có giống xe mình không!

• Like
Reactions: andychen
Hạng B1
27/11/12
89
72
18
Đồng Nai
Ktra hết toàn bộ đi bác.Cái nào dể ktra trước.Em nghĩ 90% xe bác chân máy cục dầu bên phải bị hư hỏng rồi vì chạy tốc độ thấp cũng ù.
Bác để ý hình dưới cái khe hở mủi tên chỉ.Xe bác xẹp rồi rung động của động cơ nó truyền qua khung xe làm rung động các tấm tôn gây ù.Civic cái này bị như ăn gỏi.Bác thử ktra xem

Nếu chân máy ok thì tháo 2 vỏ sau lên trước thử nếu do vỏ thì bấm chì cân mâm đi bác.
Vấn đề của bác em nghĩ bạc đạn không phải.
Cảm ơn cụ. Cái cao su dầu chân máy của em nó cũng tới ngày rồi. Đợt bảo dưỡng trước Honda Biên Hòa đã kêu em chú ý đợt sau bảo dưỡng để thay. Mấy bữa nay đi làm em không có thời gian, để thứ 7 này e ghé xem sao. Vỏ xe em còn mới nên chắc không phải do vỏ.

Hạng B1
27/11/12
89
72
18
Đồng Nai
bi hư cao su chân mấy thì nó phát tiếng kujc kuc phía trước bên phụ anh , còn xe anh bị ồn thì chắc bị hư moay ơ rồi , đội lên quay bánh xe. Xem hư bánh nào , lốp cũng là nguyên nhân chính gây ra tiếng ồn , anh kiểm tra coi vỏ còn ta lông kg. , xe em đang đi vỏ mòn cũng ồn kinh khủng mà đang tiếc chưa thay he he
Cảm ơn cụ. Vụ vỏ nó ồn thì từ hồi nào giờ chạy em cũng biết rồi. Nhưng đợt này nó ù ko phải do vỏ, mấy bác kia nói do bi moay ơ em nghĩ chắc là đúng.

Hạng B2
15/8/14
126
97
28
48
Chào các bác
Như tiêu đề, e chạy civic 2.0 2008 từ hôm mùng 3 tết có hiện tượng bị ù vào khoang lái. Chạy ở tốc đo nào cũng ù. Càng chạy nhanh càng ù to. Như kiểu có thằng xe thể thao nào đang rượt phía sau. E có search trên một số diễn đàn thì có người bảo do bi moay ơ, người bảo do vỏ xe. Bác nào từng bị cho e ít chỉ dẫn nhé.
cảm ơn.
xe mình cũng bị như thế. thay mayo sau là hết liền 1.200 k 1 cái tự thay khoảng 1/2 g là xong