Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Honda Civic 2012 bị lỗi đầu DVD nhờ trợ giúp!

Kính thưa các cụ.

E thích táy máy. Một hôm tháo cái đầu DVD cũ ra để thay cái mới. Thấy bên trong cụ chủ trước thay ở đâu mà thấy dây nhợ nối tùm lum, băng keo thì bắt đầu chảy nên e quyết định mua jack cắm, lôi mỏ hàn ra thay hết các mối nối băng keo. Lúc hàn xong, bật khóa điện lên kiểm tra thì bình thường: hát hò, chuyển bài.... nói chung là OK. Quyết định nhét dây nhợ vào, DVD cùng mặt dưỡng vào đúng chốt, bắt ốc cẩn thận.... và cuối cùng định bụng thưởng thức thành quả... nhưng mà cô lại không thương.[pagebreak][/pagebreak]

Bật chìa khóa điện lên thì đen ngòm, màn hình iMID cũng đen ngòm, thêm phát nữa lúc đi cất xe là khóa cửa không autolock, không khóa, mở được bằng remote. Các chức năng khác đều ổn cả các cụ ạ.

E đã lôi từng cái cầu chì ra kiểm tra, không con nào đứt. Role thì chưa đụng tới vì nó chắc quá tháo không được.

Các cụ phán giúp em với, nó bệnh ở chỗ nào hay có chỗ nào chuyên điện của civic thì chỉ e với. E đem ra Honda Tiến Phát Q2 rồi mà các đồng chí ấy không phán ra bệnh gì.

Cảm ơn các cụ

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
Ộ cái này bác chịu khó vô mấy mục garage của os hay mấy garage của oser như Phong Nguyen ....chứ ae đâu ai dám vọc sâu vậy

Hạng C
9/5/08
852
304
63
sao bác ko tháo lại chổ dvd xem thử coi dây nhợ có chạm chập gì ko?

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
trong quá trình nối-hàn bác vô tình làm chạm các đầu dây với nhau =>cầu chì bị đứt rồi. có 2 vị trí ở họp cầu chì: 1- trong hầm máy; 2- dưới chân tài (còn chỗ nào khac e ko biết) bác nhìn trên sơ đồ có cầu chì radio/bakup...đại loại thế là nó