Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Đem xe ra An Dương vương quận 5, mua cái đầu DVD mới (tầm <2tr) họ làm lại hết luôn cho.
Đv gì mà rẻ vậy. Em mua loại rẻ nhấy 3.5 củ chuối 7ich. Xài hơn năm nay chưa bị gì

Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Chac bac gan cham day roi luc truoc em gan dvd tai duong ADV quan 5 dua thang tho moi no gan sai day ve khoa cua bang remote k duoc phai dem ra xem lai dua ong tho chinh ra xem lai cat 1 cong day gi do ra roi quan bang keo lai thi khoa duoc tro lai binh thuong....bac thu xem lai co dau day dung k

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
sao bác ko tháo lại chổ dvd xem thử coi dây nhợ có chạm chập gì ko?
Em kiểm tra rồi, dây đều OK cả. E đo bằng đồng hồ không phát hiện ra dây chập. Cả mấy cái jack nữa em nghi nó chập nên tháo từng cái ra đo lại. Không chập cheng gì cả bác ah

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
trong quá trình nối-hàn bác vô tình làm chạm các đầu dây với nhau =>cầu chì bị đứt rồi. có 2 vị trí ở họp cầu chì: 1- trong hầm máy; 2- dưới chân tài (còn chỗ nào khac e ko biết) bác nhìn trên sơ đồ có cầu chì radio/bakup...đại loại thế là nó

E cũng nghi là lúc hàn, để dây chạm vào đâu đó nên chập. Lần trước e cũng mò vào, để dây lửa chạm vào sắt thân xe làm cái bụp. Nhưng e mở hộp cầu chì, soi cái sơ đồ rồi thay phát ăn ngay.
Lần này thì em tháo gần như hết cầu chì. Cái nào tháo được là em tháo. Đo lại hết không cái nào tạch cả.

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Đem xe ra An Dương vương quận 5, mua cái đầu DVD mới (tầm <2tr) họ làm lại hết luôn cho.

:eek: mua thêm cái nữa thì e có 4 cái đầu DVD ah??? Cộng 1 cái đầu DVD cho con bé nhà em nó phá nữa là 5......

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Chac bac gan cham day roi luc truoc em gan dvd tai duong ADV quan 5 dua thang tho moi no gan sai day ve khoa cua bang remote k duoc phai dem ra xem lai dua ong tho chinh ra xem lai cat 1 cong day gi do ra roi quan bang keo lai thi khoa duoc tro lai binh thuong....bac thu xem lai co dau day dung k

E nghĩ là lúc hàn bị chập mà không để ý. Trường hợp của bác là đấu nhầm nên nó loạn, may mà không đấu A3 với A24.

Trường hợp của e là e đã tháo hết cả DVD và cái harness theo đầu ra rồi. Đo lại chân A3 không thấy có điện. Chân A24 đồng hồ vẫn báo 12.17v.
Em vào diễn đàn của mấy chú khoai tây nó cũng nói thế bác ah, nó khuyên xem lại điện cấp cho body (Phần thân xe) nhưng em vẫn chưa mò ra. Tìm sơ đồ thì mấy chú khoai tây toàn nói phải xì Trump ra thì mới xuôi. Tính e thì lại cứ thích miễn phí. :D

Hạng C
9/5/08
852
304
63
E nghĩ là lúc hàn bị chập mà không để ý. Trường hợp của bác là đấu nhầm nên nó loạn, may mà không đấu A3 với A24.

Trường hợp của e là e đã tháo hết cả DVD và cái harness theo đầu ra rồi. Đo lại chân A3 không thấy có điện. Chân A24 đồng hồ vẫn báo 12.17v.
Em vào diễn đàn của mấy chú khoai tây nó cũng nói thế bác ah, nó khuyên xem lại điện cấp cho body (Phần thân xe) nhưng em vẫn chưa mò ra. Tìm sơ đồ thì mấy chú khoai tây toàn nói phải xì Trump ra thì mới xuôi. Tính e thì lại cứ thích miễn phí. :D
thường trên DVD phải cần 2 nguồn chính là dvd sẻ lên hình
- nguồn b+ là cộc bình
- và nguồn acc sau khi mở khóa điện
nếu mất 1 trong 2 nguồn này thì bạn coi cầu chì cho 2 nguồn này