Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
bác cần biết gì thì nói lên để ae bàn luận cho bác chứ bác nói thế này đâu ai biết chỗ nào ngứa mà gãi cho bác hehe
Theo mình, mình khuyên bạn nên mua xe mới. Dù với giá tiền bỏ ra tương đương có thể bạn mua được xe cũ dòng cao cấp hơn, thương hiệu hơn. Nhưng lời khuyên của mình dựa trên những lý do sau:
1. Xe mới: bạn có được cảm giác là người đầu tiên sử dụng xe. Nội thất mới, thơm tho êm ái. Máy mới, xe còn bảo hành; được bảo dưỡng chính hãng. Trong 3-5 năm đầu, bạn chỉ cần đổ xăng và thay nhớt và chạy; không tốn nhiều chi phí thay thế phụ tùng. Xe cũ bạn mua ít nhất cũng đi được 3-5 năm, là đến thời hạn thay một số thứ và cần đại tu. Chưa kể các xe đắt tiền cần phải thay phụ tùng chính hãng và cần mã code điện tử rất mắc tiền. Các xe cũng có những bộ phận hay hư hỏng và cần sửa, tùy theo dòng và từng hãng; có khi phải thay thế nặng tiền. Chưa kể mất cắp và bảo hiểm xe cũng cao hơn ở xe dòng cao cấp.
2. Mẫu mã mới hợp thời. Nhưng xe cũ có thể nhìn hào nhoáng nhưng cũng đã ra mắt một thời gian, nên không còn độ hot như trước. Các xe mới ra thường được trang bị option nhiều hơn do theo thời gian giá thành các option giảm đi do cạnh tranh giữa các hãng.
3. Kỹ thuật tiên tiến: với sự cải tiến kỹ thuật những cải tiến ở xe mới có thể tương đương hoặc vượt trội so với xe cũ dòng cao cấp hơn. Ít nhất về việc tiết kiệm xăng là điểm bạn sẽ thấy rõ nhất.
Về cảm nhận của mình đối với Civic: ngoại thất đẹp, nội thất rộng rãi, thoải mái, bắt mắt, hộp số rất êm, máy mạnh xe đầm; chạy 140 km/h một mình không thấy chao đảo gì. So với Bimmer 320, tất nhiên không vọt bằng không đầm bằng, nhưng mà ông anh đi chiếc này thì nay độ cái này mai thay cái khác, giá trị xe nhờ vậy mà tăng đáng kể!!
Cuối cùng và quan trọng nhất: tiền là của bạn và gia đình bạn; bạn cứ tham khảo các lời khuyên và tự quyết định mình thích chiếc nào thì mua chiếc đó.
Chúc bạn có được chiếc xe ưng ý và lái an toàn

Hạng B2
27/2/07
112
14
18
Honda Civic 2017 chốt giá 950 triệu đồng tại Việt Nam
Hihi cho e ké vài tấm nhé :D. Đúng là không tiếc khi lấy civic 17

Em cũng không hối tiếc khi quyết định mua như bác, mấy bác trên diễn đàn bảo e là ai mua Civic 2017 toàn là những người phóng khoáng, thích thì xài. :D

Chỉnh sửa cuối: