Tập Lái
13/8/15
1
0
1
35
Mình đang xài honda Civic 2009 , hôm qua do quên tắt đèn xe nên xe hết bình, Mình đã dùng chìa khóa sơ cua để mở mà không được. Có bác nào có cách nào mở xe ra được không ạ, À cốp xe vẫn mở được, mình thấy có cọng dây điện, không biết có tác dụng gì không. Mà mình thất mắc là có chìa khóa sơ cua nhưng không mở được thì hãng xe để làm gì không biết. Chắc có cách gì đó , nên mong các bác tư vấn dùm mình ạ. cảm ơn các bác nhiều lắm

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Chìa dự phòng khi hết bình mở của bình thường mà bác, lâu nay bác có thường mở không, nếu bác ít mở thì có thể ổ khóa bị gỉ sét, bác thử xịt RP7 rồi mở lại xem .... chúc bác thành công.

Hạng B2
6/6/07
209
41
28
theo em khi bỏ chìa vào ổ và quay, sẽ qua trung gian nối mạnh điện để mở cửa, chứ không trực mở trực tiếp cơ học như chìa khóa nhà. Em nghĩ vậy, cũng đang chạy xe giống bác nhưng chưa bị hết bình như thế bao giờ.

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
theo em khi bỏ chìa vào ổ và quay, sẽ qua trung gian nối mạnh điện để mở cửa, chứ không trực mở trực tiếp cơ học như chìa khóa nhà. Em nghĩ vậy, cũng đang chạy xe giống bác nhưng chưa bị hết bình như thế bao giờ.
Thông thường chìa cơ ( sơ cua ) đều mở được bác à, nhưng em nhớ có đọc ở đâu là Civic nếu bấm khoá 2 lần thì ko mở cửa được khi bình cạn, hy vọng bác chủ ko dính trường hợp này :).