Hạng B1
3/5/17
61
20
8
35
Như các bác nói em này về VN cỡ 1 tỏi thì ước mơ của em lại xa vời rồi, sao mà giá cao quá vậy hok bít@@

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Hộp số CVT chỉ dành cho mấy xe đi trong phố thôi, xe muốn mang lại cảm giác lái tốt thì chĩ có xài hộp số có cấp, mà civic mà xài 8 cấp thì quá tuyệt vời rồi, động cơ 1.5 turbo của civic hiện tại chạy đã rất mạnh mẽ rồi giờ cộng thêm hộp số 8 cấp ly hợp kép nữa thì quá ngon luôn.
Nhân tiện cho em hỏi sao bọn honda civic và mazda 3 xe ngon thế mà lại không có cảm biết trước sau nhỉ, như toy altis mà cón có nữa mà, xe ngon mà thiếu cái ấy tiếc quá.

Hạng B2
14/11/12
136
16
18
Hộp số CVT chỉ dành cho mấy xe đi trong phố thôi, xe muốn mang lại cảm giác lái tốt thì chĩ có xài hộp số có cấp, mà civic mà xài 8 cấp thì quá tuyệt vời rồi, động cơ 1.5 turbo của civic hiện tại chạy đã rất mạnh mẽ rồi giờ cộng thêm hộp số 8 cấp ly hợp kép nữa thì quá ngon luôn.
Nhân tiện cho em hỏi sao bọn honda civic và mazda 3 xe ngon thế mà lại không có cảm biết trước sau nhỉ, như toy altis mà cón có nữa mà, xe ngon mà thiếu cái ấy tiếc quá.

có camera lùi rồi bác ạ

Hạng D
18/3/15
2.024
754
113
36
Coi chừng như All New Focus xài hộp số ly hợp kép (6 cấp) mà cắt chi phí (dù powershift vẫn do nhà SX của Đức sx) nên mới tệ thế.

CVT chỉ dành cho city car thôi, chả ai sport hay turbo kha kha mà xài CVT cả :)). Hộp số CVT đa số cũng chỉ ứng dụng trên xe Nhật (ở xứ Vịt thằng Bosch sx dây đai hộp số CVT xuất cho hãng xe nhật hơn 90%)
(em nhận tất cả gạch đá đây....)
kk bác được đấy;)

Hạng C
25/6/14
623
743
93
Vẫn chờ civic turbo ly hợp kép, cảm giác số nó gằn máy lại vẫn nghe sướng hơn :D