Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Honda Civic Type R lại phá đảo thêm lần nữa tại Estoril, Bồ Đào Nha
Sau khi liên tiếp phá kỷ lục vòng chạy nhanh nhất cho xe cầu trước tại Nurburgring, Silverstone, Spa-Francorchamps và Hungaroring thì lại một lần nữa, Civic Type R có thêm kỷ lục mới tại Estoril, Bồ Đào Nha. Được điều khiển bởi tay đua World Touring Car Cup (WTCR) của Honda là Tiago Monteiro, Civic Type R phá kỷ lục với 2 phút 01.84 giây.[pagebreak][/pagebreak]

Trường đua Estoril tại Bồ Đào Nha dài 4.2km bao gồm 13 cua với 2 cua cùi chỏ, 1 đoạn cua hỗn hợp và đoạn thẳng dài 303m. Tốc độ tối đa chiếc hatchback của Honda đạt được là 223kmh. Theo lời của Tiago Monteiro thì Honda đem chiếc Civic Type R đến đây với mục tiêu phá vỡ kỷ lục trước đó, tuy nhiên việc này không hề dễ dàng vì bạn cần phải thật tự tin với chiếc xe. Civic Type R đã có màn trình diễn rất tốt, nó vận hành mượt mà, mạnh mẽ và hoàn thành mục tiêu mỹ mãn.

Honda cũng cho biết việc thử nghiệm mẫu hatchback tại các trường đua cũng sẽ đem lại các số liệu giúp cho việc thiết kế xe từ nội đến ngoại thất trở nên hoàn thiện hơn. Động cơ 2.0L 4xylanh có thể được cải tiến tăng áp để cho ra công suất cao hơn ngưỡng 306hp và 400Nm mô men xoắn.

Tiago Monteiro và Honda Civic Type R

Video vòng chạy của Civic Type R tại Estoril:
Click xem Civic Type R bá đạo tại Spa-Francorchamps thế nào

Hình ảnh: Carscoops

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Việc civic lần lượt phá đảo các kỉ lục của xe cầu trước càng chứng tỏ đây chính là thằng chột làm vua “xứ mù” FWD cars

Chuẩn luôn bác, sắp tới có con Renault Megane RS Trophy không biết cân nổi không!

Hạng B2
3/11/17
428
251
43
34
Xe rất đẹp! Tiếc là trong phân khúc xe thể thao cầu trước hơi thiếu anh tài hả các bác?

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Chỉ có Type R thôi nha các bác, Civic vẫn là xe phổ thông :D

Hạng B2
11/6/16
118