Hạng B2
11/9/17
121
77
28
Honda CR-V 1.5L 2018 và Toyota Fortuner AT 4x4 2018 mấy bác thấy em nào ổn?

Hi các bác, em đang định rước thêm 1 em vợ 3 (7 chổ) để đi mùa mưa, thỉnh thoảng họp lớp nhậu nhẹt mà xem qua xem lại chỉ ưng ý đưa vào chung kết chỉ còn lại 2 ứng viên:[pagebreak][/pagebreak]

1. CRV 1.5 L 2018 (em đã cọc sẽ lấy xe tháng 7-8)
2. Fortuner AT 4x4 máy dầu 2018 (đợi tháng 8-10 mới có xe)

Mà em đang còn hơi lăng tăng (vì CRV bị vợ cả chê chọn xe gì nhìn xấu quá....haiz nghe hơi nản),
nên em đang định đổi ứng viên Fortuner bản cao nhất (mà máy xăng 2 cầu kì này Toyota ko nhập nữa) nhìn cũng hầm hố, đc cái gầm cao máy thoáng hii

Các bác ai đã có cơ hội sử dụng 2 em này rồi cho em vài cảm nghĩ nhé
Em cũng đọc nhiều so sánh giữa 2 xe này,...riêng về xe SUV, CUV e chưa có trải nghiệm em nào hết.

Em thì chỉ mới sử dụng xe ô tô thôi chưa có kinh nghiệm chơi xe nhiều và đang sử dụng sedan mec C250 lần đầu đc gần 1 năm

Vì năm trước em và vợ có đi vài lần công tác miền tây đến gần Cần Thơ mà lúc giữa tối nữa, ôi trời nước sông lên đi sedan mà nó ngập gần nữa xe, tưởng về bỏ xe luôn nhưng mai mắn vào hãng check ko bị gì. và giờ thỉnh thoảng đi đại lý tỉnh, mà xe nhỏ nên thấy ko an toàn nên định kiếm thêm 1 em giò cao mà chi phí ko quá cao (vì SUV ít chạy) em cũng đi phố là chính.

Mà bực có cái đi đâu vợ cũng đòi đi cùng nên em muốn kiếm thêm 1 xe giò cao dự bị khi cần dùng nhưng vợ yêu cầu ghế phụ phải có chỉnh điện/ không gian ngồi thoãi mái giống em C250, mẫu mã đẹp là ok hii (mà chỉ có fortuner 2.8 4x4 mới có ghế chỉnh điện, mà giò lại cao).

tháng trước hằng bạn nhờ chở nó đi coi thử CRV thấy cũng okay, thấy nó cọc nên hứng quá cọc luôn nhưng em chưa ý rước e ấy về hiii

Tập Lái
8/6/18
4
5
3
31
Bình Dương
dohoangnam.com
Nhu cầu đi phố nhiều hay đi xa bác ơi, con CRV tiết kiệm đủ đường, gọn hơn con Fortuner mà an toàn hơn nữa (autodaily có làm clip so sánh santafe, fortuner và cvr, bác tham khảo thử)... e chạy thử 2 xe và cuối cùng chọn CRV, mới lấy xe t2 luôn :)))

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Vk bác nói CRV xấu, ôi phụ nữ thật là ai cũng có thiên nhãn thẩm mỹ :D
View attachment 1639029
Hi các bác, em đang mua thêm 1 em vợ (7 chổ) để đi mùa mưa, thỉnh thoảng họp lớp nhậu nhẹt mà xem qua xem lại chỉ ưng ý đưa vào chung kết chỉ còn lại 2 ứng viên:

1. CRV 1.5 L 2018 (em đã cọc sẽ lấy xe tháng 7-8)
2. Fortuner AT 4x4 máy dầu 2018 (đợi tháng 8-10 mới có xe)[pagebreak][/pagebreak]

Mà em đang còn hơi lăng tăng (vì CRV bị vợ cả chê chọn xe gì nhìn xấu quá....haiz nghe hơi nản),
nên em đang định đổi ứng viên Fortuner bản cao nhất (mà máy xăng 2 cầu kì này Toyota ko nhập nữa) nhìn cũng hầm hố, đc cái gầm cao máy thoáng hii

Các bác ai đã có cơ hội sử dụng 2 em này rồi cho em vài cảm nghĩ nhé
Cám ơn
Nguyên tắc đơn giản: vợ bảo gì, làm ngược lại ắt thành công nghen! :D
Cái nữa bác giải thích cho vợ hiểu, CRV là mẫu xe toàn cầu ko có bán riêng cho thị trường đang phát triển như khối Asian, khối Asian thì tiêu chuẩn sản phẩm dành riêng ko đc cao!
Xét về góc độ chiếc xe để dùng thì ổn, nhưng xét về giá trị thực thì ông Toy lợi dụng thương hiệu lắp xe ko tương xứng với giá trị đồng $ bỏ ra sở hữu!
Có chăng xài Toy thì đi 5-10 năm sau quay ODO lại lùa đc ối gà, thì cứ Toy mà tán! Còn chọn an toàn gia đình trên hết thì né nó ra