Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Vợ mình chả biết gì về xe. Cho cái gì là đi cái đó , miễn mưa không đến mặt nắng không đến đầu. Sau tự dưng hồi đổi mấy đời xe sau nầy ,thấy liến thoắng rành rẽ máy dầu , máy nước. Rồi lại AT , MT , e béc, phun xăng phun bọt loạn cả lên. Chưa kể còn đòi đứng ra mua đi bán lại khi nào cần đổi xe khác cho nó giữ giá. Hehe, nghe thấy cũng lạ, nhưng mừng, kkk :):):)

• Like
Reactions: LuaCB
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Hay vợ bác nhớ nhầm sang CRV bản cũ, bản mới này không thể chê xấu được, chỉ có đẹp hoặc quá đẹp thôi.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình vote cho Toyota Fortuner.
Vợ Bác nhận xét chính xác đó, CRV 2018 nhìn kém duyên lắm mặc dù chiếc xe được trang bị công nghệ được cho là tiên tiến hơn Fortuner.

Tập Lái
4/6/18
13
5
3
35
Đi phố nhiều thì CRV đi xa cần nội thất rộng Fotun. Nói thật mấy bác chưa ngồi fortun mới chê này nọ em ngồi thấy sướng bỏ mẹ, xe cách âm cực tốt có điều máy xăng hơi yếu và ăn xăng nếu bác mua được máy dầu 2.8 đời mới thì quá tuyệt....con này mà về lại cháy hàng mà coi

• Like
Reactions: Robertle
Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Ưu tiên rộng rải full 7 người thì Fortuner mà chiến, bồng bềnh khi chạy cao tốc
CRV chỉ 5+2, nhưng đầm khi chạy cao tốc và vào cua ngọt hơn FT
Tùy tiêu chí ưu tiền nào mà quất thôi bác

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Mềnh nhận thấy rằng.
Nếu chủ thớt mua xe để đi tỉnh chơi, đi chùa, đi đám cưới thì fortun mà cưới.
Nếu để đi làm hằng ngày, công việc, và lâu lâu đi chơi 4 người thì CRV.

Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
mình đag chạy em FT bản AT 1 cầu mẫu mới 2017 , mình thấy xe chạy ổn định hơn k còn mang tiếng nhào lộn , xe cách âm tốt hơn nhưng cái vô lăng là thủy lực nên k tốt bằng em CVR . nếu bác yêu công nghệ hay thường di chuyển trên các con đường ở TP bác nên chọn CRV

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Robertle
Hạng B2
11/9/17
121
77
28
Chào các bác,

Cảm ơn các bác đã chia sẽ trải nghiệm về Fortun và CRV hôm nay vào thấy mấy bác góp ý nhiều thật hiii,........em cũng đọc nhiều so sánh giữa 2 xe này,...riêng về xe SUV, CUV e chưa có trải nghiệm em nào hết.

Em cũng đang sử dụng sedan mec C250 lần đầu đc gần 1 năm (trước đây mua cũng ko có thời gian tìm hiểu nhiều ra showroom xem mua luôn)...,,cũng năm trước em và vợ có đi vài lần công tác miền tây đến gần Cần Thơ mà lúc giữa tối nữa, ôi trời nước sông lên đi sedan mà nó ngập gần nữa xe, tưởng về bỏ xe luôn nhưng mai mắn vào hãng check ko bị gì. và giờ thỉnh thoảng đi đại lý tỉnh, mà xe nhỏ nên thấy ko an toàn nên định kiếm thêm 1 em giò cao mà chi phí ko quá cao (vì SUV ít chạy) em cũng đi phố là chính.

Mà bực có cái đi đâu vợ cũng đòi đi cùng nên em muốn kiếm thêm 1 xe giò cao dự bị khi cần dùng nhưng vợ yêu cầu ghế phụ phải có chỉnh điện/ không gian ngồi thoãi mái giống em C250, mẫu mã đẹp là ok hii (mà chỉ có fortuner 2.8 4x4 mới có ghế chỉnh điện, mà giò lại cao).

Lúc đi xem xe tháng trước đi cùng hằng bạn coi thử CRV thấy cũng okay, thấy nó cọc nên hứng quá cọc luôn nhưng em chưa ý rước e ấy về hiii

Chỉnh sửa cuối: