Tập Lái
13/2/14
30
132
33
Honda CR-V 2018 L có đáng mua !?

Dear các bác, em xin kể các bác nghe câu chuyện mua xe Honda CR-V của em. Các bác xem có đồng cảm không ạ?[pagebreak][/pagebreak]

Tháng 01/2018 em cọc 50tr lấy con CRV bản L tại Honda Bình Dương để kịp chạy Tết. Hỡi ơi, giá về chẳng có giảm tẹo nào, mà option bị cắt tè le. Ức quá em rút lại cọc và đi du xuân bằng Grab.

Qua Tết em quyết định dùng con 2B để đi làm. Con này em mua đi café, gần 2 năm mà chỉ chạy 200 cây. Đổi style cho lạ và tận hưởng cái lạnh lạnh của mùa xuân. Thú vị lắm các bác ạ !

Thế rồi mùa mưa đến. Em lại được trở tuổi thơ các bác ợ. Được tắm mưa mỗi chiều, tận hưởng những cơn gió lạnh cắt mặt. Kệ…. Cứ nghĩ đến lúc đổ xăng khi đi 4B là lòng hăm hở: Xe không giảm, không mua.

Mà thị trường ô tô VN lạ thật, nó không chịu giảm mà còn tăng nữa các bác. Kệ…. nhất định không mua, xe nhập về ngày càng nhiều, từ từ cũng được.

Chủ nhật vửa rồi em có dịp di đám cưới SG, ra 9h15..em gọi taxi Vinasun chục cuộc. đặt grab vài chục cuộc, mà không đón được xe về. Hichic…. Chờ đến 10h30 mới có 1 cuốc xe về, giá thì gấp đôi lúc đi. Hichic…

Bùn. Thế là em quyết định mua xe. Tuy rằng, lòng chẳng mấy thích thú.
Thử CX5, thử Xtrail, thử CRV –L… cuối cùng em chốt hạ CRV-L màu trắng theo ý các thành viên.
Giá 1,083,000,000 ( tăng 5-7tr gi đóa, kệ luôn. ), giao hàng 01/2019.
Lúc Sale gởi bảng chiết tính, ra giấy tờ gần 1ty3 bao gồm phụ kiện 80 chai. Hichic…

Phụ kiện 80 chai, xài 4 năm em bán… coi như lỗ thêm khoản này. Sale BD bảo xe đang hot, bán hàng kèm phụ kiện thế, không đồng ý thì…thôi vậy.
Máu chảy về trym. Dẹp! Dẹp! Dẹp!
Thề không chơi với CRV và tránh xa luôn Honda Binh Dương.

Giờ em không mua gì cả, thèm café hay mắc toilet thì ghé các showroom coi xe chơi.
Có bác nào giống em không !?

Tập Lái
13/2/14
30
132
33
sale mất dại vậy. gửi cái bảng báo giá lên Honda bác. chấp nhận chịu chờ đợi thì sao phải mua thêm phụ kiện. 80 chai là con số cắt cổ. bằng tiền lãi ngân hàng 1 năm luôn nếu bác gửi 1 tỷ
Honda nó chơi độc quyền bác ợ. Em gọi xuống Honda Phát Tiến ở SG, dưới lại bảo chỉ bán khu vực SG, không bán Bình Dương.
Giờ CRV giống SH ngày xưa vậy, làm giá kinh.
Em ức gởi lên đây xả stress, chứ vụ ép mua thêm phụ kiện tùm lum là em không thích rồi

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.531
113
Sài Gòn
Anh có nhầm không?
Trước khi gửi bảng triết tính sale không đề cập gói phụ kiện 80 chai để anh giựt bắn mình?

Nếu sale không báo trước mà in luôn gói phụ kiện 80 chai.
Sao anh không tát thẳng vào má thằng sale đó? Làm rum ben lên luôn cho vui.

Qui tắt của bọn Honda là nó sản xuất và giao xe cho đại lý bán
Đại lý thì bán giá sao cũng được. Đó là việc của đại lý. Rất mất dại.

Tập Lái
13/2/14
30
132
33
Honda CR-V 2018 L có đáng mua !?
Số là em ghé showroom coi rồi về ? Kêu em nó gởi chiết tính ra xem thử. Mới ra cái vụ 80chai này.
Em gọi điện thoại trao đổi lại, thì ra Honda BD bán bia kèm lạc ấy chứ.
Mà phải có xe liền thì em cũng không ức, chờ 1/2 năm mà còn kèm theo lạc thì em potay.

22/5/17
164
13
18
31
Honda nó chơi độc quyền bác ợ. Em gọi xuống Honda Phát Tiến ở SG, dưới lại bảo chỉ bán khu vực SG, không bán Bình Dương.
Em ức gởi lên đây xả stress, chứ vụ ép mua thêm phụ kiện tùm lum là em không thích rồi
Dạ trước tien anh lam viec bên Ban lãnh đạo honda binh dương để giải trinh về vấn đề ép phụ kiện ! Em làm bên Honda Công Hoà bên em nghiêm câm làm giá với KH !! Còn time nhận xe do luong đặt xe qua tải nên nếu anh đã yêu anh nên đặt xe di ạ !! Honda sẽ cố gắng giao xe sớm nhất có thể cho Anh !!! Chúc Anh Có xe sớm nhất
Dũng 0909873710 (24/24)
http://dailyhondaconghoa.com/

• Like
Reactions: Giuse Nguyen
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.531
113
Sài Gòn
Dạ trước tien anh lam viec bên Ban lãnh đạo honda binh dương để giải trinh về vấn đề ép phụ kiện ! Em làm bên Honda Công Hoà bên em nghiêm câm làm giá với KH !! Còn time nhận xe do luong đặt xe qua tải nên nếu anh đã yêu anh nên đặt xe di ạ !! Honda sẽ cố gắng giao xe sớm nhất có thể cho Anh !!! Chúc Anh Có xe sớm nhất
Dũng 0909873710 (24/24)
Gói phụ kiện 80 triệu có phải đại lý ép mua không?
Chỉ cần trả lời, có ép hay không ép.

• Like
Reactions: Tri Vo
Tập Lái
13/2/14
30
132
33
Dũng 0909873710 (24/24)

1. Em đi mua xe chứ có lỗi lầm gì mà phải giải trình với Honda bác !? Bên Honda BD nếu cầu thị thì liên lạc với em để hỏi thông tin, cải tiến. Còn bảo em đi giải trình thì ... mơ đi
2. Cũng không yêu em nó lắm nên cũng chẳng cần ráng. Nếu em không lấy phụ kiện thì chắc xe em đặt qua Tết mới nhận được. Em cũng không tin vào vụ giao xe theo thứ tự đâu bác.
Say goodbye cho nó lành

Tập Lái
5/5/18
21
8
3
31
Nếu bác muốn mua thì cũng không khó lắm. Sale nào ép mua phụ kiện thì cứ yêu cầu cung cấp văn bản nào có quy định như vậy. Nếu không cung cấp được thì phải bán xe. Nếu không đồng ý bán thì bắt sale làm cái văn bản là không đồng ý bán trong đó ghi rõ là đại lý không bán do khách hàng không mua phụ kiện. Đem cái văn bản đó gửi thẳng cho honda VN