Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
View attachment 1680625
Dear các bác, em xin kể các bác nghe câu chuyện mua xe Honda CR-V của em. Các bác xem có đồng cảm không ạ?[pagebreak][/pagebreak]

Tháng 01/2018 em cọc 50tr lấy con CRV bản L tại Honda Bình Dương để kịp chạy Tết. Hỡi ơi, giá về chẳng có giảm tẹo nào, mà option bị cắt tè le. Ức quá em rút lại cọc và đi du xuân bằng Grab.

Qua Tết em quyết định dùng con 2B để đi làm. Con này em mua đi café, gần 2 năm mà chỉ chạy 200 cây. Đổi style cho lạ và tận hưởng cái lạnh lạnh của mùa xuân. Thú vị lắm các bác ạ !

Thế rồi mùa mưa đến. Em lại được trở tuổi thơ các bác ợ. Được tắm mưa mỗi chiều, tận hưởng những cơn gió lạnh cắt mặt. Kệ…. Cứ nghĩ đến lúc đổ xăng khi đi 4B là lòng hăm hở: Xe không giảm, không mua.

Mà thị trường ô tô VN lạ thật, nó không chịu giảm mà còn tăng nữa các bác. Kệ…. nhất định không mua, xe nhập về ngày càng nhiều, từ từ cũng được.

Chủ nhật vửa rồi em có dịp di đám cưới SG, ra 9h15..em gọi taxi Vinasun chục cuộc. đặt grab vài chục cuộc, mà không đón được xe về. Hichic…. Chờ đến 10h30 mới có 1 cuốc xe về, giá thì gấp đôi lúc đi. Hichic…

Bùn. Thế là em quyết định mua xe. Tuy rằng, lòng chẳng mấy thích thú.
Thử CX5, thử Xtrail, thử CRV –L… cuối cùng em chốt hạ CRV-L màu trắng theo ý các thành viên.
Giá 1,083,000,000 ( tăng 5-7tr gi đóa, kệ luôn. ), giao hàng 01/2019.
Lúc Sale gởi bảng chiết tính, ra giấy tờ gần 1ty3 bao gồm phụ kiện 80 chai. Hichic…

Phụ kiện 80 chai, xài 4 năm em bán… coi như lỗ thêm khoản này. Sale BD bảo xe đang hot, bán hàng kèm phụ kiện thế, không đồng ý thì…thôi vậy.
Máu chảy về trym. Dẹp! Dẹp! Dẹp!
Thề không chơi với CRV và tránh xa luôn Honda Binh Dương.

Giờ em không mua gì cả, thèm café hay mắc toilet thì ghé các showroom coi xe chơi.
Có bác nào giống em không !?
Sale mất dạy nhỉ, ủng hộ bác cứng. Thời buổi nào rồi.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Quan trọng là không ép mua phụ kiện, nhưng cứ bảo chờ đấy... khi nào có xe mới giao, thì cũng như kg bác ah
Nếu chờ đến qua Tết mới giao thì ....
Mà sao qua giờ em ngắm mấy con CRV chay ngoai đường, nhìn cũng kg hấp dẫn lắm bác ợ.
Tìm vợ 2 lần này vất vả thật
Vụ ép phụ kiện tởm quá, mua cái xe không cần phụ kiện sao lại ép.

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Em cũng như bác, đéo mua. Mẹ có tiền tỷ mà đi mua như đi xin không bằng! Nản. Mà năm 2016 em cầm 1 tỷ đi mua chiếc Fortuner, ghét thái độ sale kiểu 'mua bia kèm lạc', em về ghé sàn mua lô đất, giờ lô đất đã 3 tỷ rồi em vẫn đi 2 bánh. Em có kinh nghiệm nên không vội.

Tập Lái
14/7/17
42
61
18
36
Hihi xã hội công bằng, không phải có tiền là có quyền;)
cũng tại dân mình dễ dãi quá để bọn bán xe nó vặt bác à, chỉ cần ai cũng đồng lòng, thêm 1 cắc phụ kiện cũng quyết không mua xe, đi grab cho bọn hãng treo mỏ 2 tháng xem ai phải năn nỉ ai...
đằng này chưa thấy mặt mũi xe mà đã rần rần đặt cọc chịu thêm tiền phụ kiện mà vẫn đầy người xếp hàng như hiện giờ thì e dân mình vẫn bị tụi nó vặt dài dài...

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Em cũng như bác, đéo mua. Mẹ có tiền tỷ mà đi mua như đi xin không bằng! Nản. Mà năm 2016 em cầm 1 tỷ đi mua chiếc Fortuner, ghét thái độ sale kiểu 'mua bia kèm lạc', em về ghé sàn mua lô đất, giờ lô đất đã 3 tỷ rồi em vẫn đi 2 bánh. Em có kinh nghiệm nên không vội.
Ngon :D

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
cũng tại dân mình dễ dãi quá để bọn bán xe nó vặt bác à, chỉ cần ai cũng đồng lòng, thêm 1 cắc phụ kiện cũng quyết không mua xe, đi grab cho bọn hãng treo mỏ 2 tháng xem ai phải năn nỉ ai...
đằng này chưa thấy mặt mũi xe mà đã rần rần đặt cọc chịu thêm tiền phụ kiện mà vẫn đầy người xếp hàng như hiện giờ thì e dân mình vẫn bị tụi nó vặt dài dài...
Đúng quá

Hạng B2
6/4/07
320
170
43
vnexpress.net
E thấy cũng kỳ, ko có tiền thì tính sao cho có tiền mua xe, có rồi là mua thôi, ko mua xe này, mua xe khác, bác mua xe nào thì xe đó là nhất. Vì nó che mưa, che nắng, tránh khói bụi cho bác, gia đình bác...ko mua tiền còn đấy nhưng đời chả biết đâu chữ ngờ, có khi nằm xuống vẫn còn cả đống tiền

• Like
Reactions: HTDragon