Hạng B2
1/6/15
127
179
43
Quận 6 HCM
Tẩy chai Honda đi, khi nào về xe về giá trị thật hãy mua. Bản thân tôi cũng thích CRV nhưng tôi sẽ mua Everest 2018
( nếu giá đúng như tin đồn)

• Like
Reactions: camrybd2014
Tập Lái
27/7/18
2
1
3
41
View attachment 1680625
Dear các bác, em xin kể các bác nghe câu chuyện mua xe Honda CR-V của em. Các bác xem có đồng cảm không ạ?[pagebreak][/pagebreak]

Tháng 01/2018 em cọc 50tr lấy con CRV bản L tại Honda Bình Dương để kịp chạy Tết. Hỡi ơi, giá về chẳng có giảm tẹo nào, mà option bị cắt tè le. Ức quá em rút lại cọc và đi du xuân bằng Grab.

Qua Tết em quyết định dùng con 2B để đi làm. Con này em mua đi café, gần 2 năm mà chỉ chạy 200 cây. Đổi style cho lạ và tận hưởng cái lạnh lạnh của mùa xuân. Thú vị lắm các bác ạ !

Thế rồi mùa mưa đến. Em lại được trở tuổi thơ các bác ợ. Được tắm mưa mỗi chiều, tận hưởng những cơn gió lạnh cắt mặt. Kệ…. Cứ nghĩ đến lúc đổ xăng khi đi 4B là lòng hăm hở: Xe không giảm, không mua.

Mà thị trường ô tô VN lạ thật, nó không chịu giảm mà còn tăng nữa các bác. Kệ…. nhất định không mua, xe nhập về ngày càng nhiều, từ từ cũng được.

Chủ nhật vửa rồi em có dịp di đám cưới SG, ra 9h15..em gọi taxi Vinasun chục cuộc. đặt grab vài chục cuộc, mà không đón được xe về. Hichic…. Chờ đến 10h30 mới có 1 cuốc xe về, giá thì gấp đôi lúc đi. Hichic…

Bùn. Thế là em quyết định mua xe. Tuy rằng, lòng chẳng mấy thích thú.
Thử CX5, thử Xtrail, thử CRV –L… cuối cùng em chốt hạ CRV-L màu trắng theo ý các thành viên.
Giá 1,083,000,000 ( tăng 5-7tr gi đóa, kệ luôn. ), giao hàng 01/2019.
Lúc Sale gởi bảng chiết tính, ra giấy tờ gần 1ty3 bao gồm phụ kiện 80 chai. Hichic…

Phụ kiện 80 chai, xài 4 năm em bán… coi như lỗ thêm khoản này. Sale BD bảo xe đang hot, bán hàng kèm phụ kiện thế, không đồng ý thì…thôi vậy.
Máu chảy về trym. Dẹp! Dẹp! Dẹp!
Thề không chơi với CRV và tránh xa luôn Honda Binh Dương.

Giờ em không mua gì cả, thèm café hay mắc toilet thì ghé các showroom coi xe chơi.
Có bác nào giống em không !?
Cụ chắc phan cuồng CRV chứ e thấy option chẳng có gì ao với giá quá đắt

• Like
Reactions: ican
Hạng C
28/6/15
670
940
93
Giàu và bất chấp thì múc chứ sao, anh khác cả ngàn người trên này :D
Em mua xe thì có sẵn và giá thương lượng hợp lí em sẽ múc, đợi chờ cục cút :)
Anh dư tiền đưa cho hãng nó giữ, nữa năm sau anh mới có xe đi thì khác déo gì chuyện hôm bữa anh đi đám mà gọi xe hoài ko có hahaha.

Hạng B2
23/5/13
198
79
28
Chưa bằng việc tôi đi xem xe Mercedes ở Võ Văn Kiệt đâu,đi vô nguyên 1 vòng showroom mà chả ai tiếp mà có mấy em cứ nhìn nhìn,chả biết nhìn cái chó gì nữa...xong đi ra 1 mạch luôn.Bye Bye không bao giờ quay lại nữa và chả bao giờ mua cái loại xe mà phải chờ đợi,tiền mình mà làm chó gì mà phải phụ thuộc bọn nó

Hạng B1
9/4/15
82
94
18
43
Thèn honda bán hàng bố láo, không hiểu sao nhiều người vẫn đưa cổ cho bọn nó chém nhỉ ? Tầm giá đó có nhiều options việc gì phải đợi mãi đến tháng 1/2019 để mua con xe đời 2018?

Hạng B2
23/5/13
198
79
28
Thèn honda bán hàng bố láo, không hiểu sao nhiều người vẫn đưa cổ cho bọn nó chém nhỉ ? Tầm giá đó có nhiều options việc gì phải đợi mãi đến tháng 1/2019 để mua con xe đời 2018?
Bác thử mua Mercedes GLC 250 cách đây 5 tháng xem bọn nó cũng làm vậy

• Like
Reactions: camrybd2014