Tập Lái
22/12/16
27
29
23
Quá thất vọng Honda Việt Nam. 5+2 là option không mong đợi, Honda Sensing là option mong đợi nhất lại bị cắt bỏ, trong khi giá tính ra thì bằng với bên Thái.

Đang định đầu năm đổi sang CRV nhưng CRV như thế này thì chắc CX5.

Chốt lại 1 câu thôi: Honda Việt Nam quá xem thường người tiêu dùng./.

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:p Chương trình live show 2018 " Tôi yêu VN Đ bắt đầu"

:rolleyes: Muốn tụi này nó biết cái giá phải trả khi coi chúng ta là dân ngu ku đen thì các bác đồng lòng đừng mua sản phẩm của tụi ấy nữa, tầm 6 tháng bán ế là biết mùi liền.

Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Quá thất vọng Honda Việt Nam. 5+2 là option không mong đợi, Honda Sensing là option mong đợi nhất lại bị cắt bỏ, trong khi giá tính ra thì bằng với bên Thái.

Đang định đầu năm đổi sang CRV nhưng CRV như thế này thì chắc CX5.

Chốt lại 1 câu thôi: Honda Việt Nam quá xem thường người tiêu dùng./.
Định thì đa số người định mua CX5 nhưng lúc xuống tiền thì CRV phải không bác?

Tại sao? Thì bác nhìn chiếc xe máy đi biết. Chiếc Dream 2 em chạy 30 năm rồi vẫn tiếp tục chạy còn chiếc Su Viva mua từ hồi năm 2000 tới giờ đã banh chành máy ra đường máy khung ra đường khung

Hạng B2
9/7/16
303
120
43
34

Tại sao? Thì bác nhìn chiếc xe máy đi biết. Chiếc Dream 2 em chạy 30 năm rồi vẫn tiếp tục chạy còn chiếc Su Viva mua từ hồi năm 2000 tới giờ đã banh chành máy ra đường máy khung ra đường khung
đúng rồi, crv mới thật sự nhìn không ưng ý tí nào. Nhưng so với cx5 thì đa số vẫn chọn crv

Hạng B2
5/3/17
287
716
93
39
Honda Việt Nam đã quá ảo tưởng khi định giá CR_V quá cao. Trong khi cũng là con xe bình dân như CX5 hay Tucson thôi. Ngoại hình thì phần đầu CR_V xấu mù, xấu hơn cả bản cũ. Mấy bác có tiền mua con này thì theo E nên "cố tí" để lên SUV 7 chổ cho ngon lành cành đào.

Gia Cát Dự là doanh số CR_V cũng "cao chốt vót" như Honda Civic All New chứ chẳng chơi.

Tập Lái
22/12/16
27
29
23

Đa số người thì mình không biết, chứ mình thì không thích chạy theo số đông rồi đó.
Ở đây mình đang dùng chữ "chắc" thôi bạn, thật ra thì mình cũng không thích CX5 nhiều lắm, chỉ là để so sánh 1 thằng cùng phân khúc chứ thật sự mình cũng để ý nhiều thằng khác.

Bác nói rất đúng, quan niệm thương hiệu xe Honda chạy bền, đúng, nhưng đó là 30 năm về trước. 30 năm trước so với bây giờ thì 1 trời, 1 vực, thử hỏi bác tìm được 1 chiếc Dream như bác nói bây giờ? Các thương hiệu xe bây giờ nói chung đều đã gần như bắt kịp nhau về chất lượng, thương hiệu chỉ còn là 1 phần, điều quan trọng hơn bây giờ công nghệ và giá cả.