Hạng B2
12/11/15
493
4.607
93
39
Em vừa ký hợp đòing mua em nó cách nay một tuần voi giá cũ, vừa lấy biển số sáng nay. Xe vẫn để ở Đại lý chưa nhận về vì chưa thanh toán hết. Trưa nay đọc được tin mà rụng rời. Moá ! Bọn honda và đại lý mất dạy thiệt. Chơi thế này khác gì hất nước lạnh vào mặt khách.
Em có nên kiện đại lý về việc đại lý ém nhẹm thông tin giảm giá ko ?
Xui thôi, kiện bằng niềm tin

• Like
Reactions: hieutransaigon
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Không biết Accord 2017 ở sg có bao nhiêu phiên bản , chứ ở Mỹ thì có chừng này
LX: 1 màn hình
Sport: tương tư LX nhưng bánh 19 inch, 1 mán hình
EX: có sunroof, 2 màn hình, có camera bên phải, có cả honda sensing gồm adaptive cruise control , cảnh báo khi xe chạy vuột lane, phanh khẩn cáp
EXL : cao hơn EX, có máy V6 có GPS, ghế da, cũng 2 màn hìn hiển thi, honda sensing, sunroof
Touring : bản cao cấp nhất đầy đủ option của EX,EXL , sunroof đủ cả

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
nghe bác nói làm em mở mang ạ. Nhưng em vẫn không hiểu vụ không quan tâm đến thị trường vn và chất lượng xe. Vì em vẫn nghĩ xe chất lượng thì phải coi ruột nó trang bị như nào và so với con cùng dòng nó đã khắc phục cải tiến những gì chứ. Còn vụ không quan tâm thị trường vn thì em cũng ko đồng ý vì họ ko quan tâm sao lại phải mất công đi giảm giá làm gì? Toy là thánh xe ở vn nên ko thấy nhìu mới lạ chứ thấy nhìu là đúng r bác ạ. E cũng là 1 fan của hòn đá
Tuỳ quan điểm cảm nhận thôi bác hà. thị trường oto việt nam một tháng bây giờ cũng hơn 28.000 xe/tháng. Nhìn vào cách honda đầu tư vào xe gắn máy và cách honda đầu tư vào oto bác sẽ hiểu. Nhà máy mấy năm nay vẫn vậy không mở rộng công suất, Không tăng tỷ lệ nội địa hoá, không tăng quy mô sản xuất lắp ráp, giờ chủ yếu nhập khẩu để buôn kiếm lời! Nước ra chảy ngoại tệ ra nước ngoài, không góp phần phát triển cho kinh tế việt nam, tỷ giá tăng kéo theo nhiều cái tăng giá theo.
Honda đừng có nói tại do chính sách của việt nam nha, vios, innova ngày càng nâng tỷ lệ nội địa hoá mà chất lượng so với chính nó vẫn tốt hơn mà.
Chúng ta là người tiêu dùng không cảnh tỉnh đu theo xe nhập khẩu thì tương lai đừng có nghỉ đến ngành công nghiệp oto việt nam. Người tiêu dùng mỗi người chung ta một ít sẽ thúc đẩy được ngành công nghiệp oto trong nước giải quyết việc làm cho con cháu chúng ta. Hàn Quốc rất chuộng xe Hàn, Trung Quốc cũng chuộng xe có tỷ lệ nội địa hoá cao. Thái lan cũng chuộng xe lắp ráp trong nước.
Bản thân em vẫn ủng hộ xe sản xuất trong nước, Toyota lắp ráp cũng được, giờ đi xe cóc ghẻ mai mốt nhiều tiền mua camry đi cũng được. Còn toyota nhập xe nhiều không mở rộng nhà máy thì mua mazda của anh hải, Huynhdai của anh công cũng được. Santafe, mazda 6, cx 5 chạy tốt mà.

Hạng B2
12/11/15
493
4.607
93
39
Không biết Accord 2017 ở sg có bao nhiêu phiên bản , chứ ở Mỹ thì có chừng này
LX: 1 màn hình
Sport: tương tư LX nhưng bánh 19 inch, 1 mán hình
EX: có sunroof, 2 màn hình, có camera bên phải, có cả honda sensing gồm adaptive cruise control , cảnh báo khi xe chạy vuột lane, phanh khẩn cáp
EXL : cao hơn EX, có máy V6 có GPS, ghế da, cũng 2 màn hìn hiển thi, honda sensing, sunroof
Touring : bản cao cấp nhất đầy đủ option của EX,EXL , sunroof đủ cả
Con a vừa mua là bản gì ???

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
nhập nhằng giữa Accord 2016 và Accord 2017 nhẻ
Accord EX ở Mỹ giá MSRP 27500 , dealer chu đông giảm giá cho tôi nhân ngày lễ Black Friday cuối tháng 11 vừa rời là 4000, tôi còn kè trả giá phát nũa nó giảm gia là chẵn 23 ngàn.Gắn thêm alarm thêm 800, thêm 9 % sales tax của San Jose ,ba cái phí linh tinh nữa là gần 26 ngàn.Mọa già này dân vn fan Honda có mà Gato hi hi hi
Màu trắng ngoc trai của Honda cực đẹp nhìn rất sang các bác ạ có điều chăm hơn cực vì mau dơ, Bắc cali mùa này còn mưa ,mưa xong tôi phải lấy vòi nươc xịt rồi lấy mấy thổi lá cây thổi cho trôi hết nươc trên thân xe rồi lau lại bằng khăn micro fiber

Hạng B2
27/1/14
490
3.225
123
Sao giờ này Honda vẫn sử dụng hộp số 5 cấp ta, quá bảo thủ.

Hạng B2
29/1/15
210
104
43
47
Em vừa ký hợp đòing mua em nó cách nay một tuần voi giá cũ, vừa lấy biển số sáng nay. Xe vẫn để ở Đại lý chưa nhận về vì chưa thanh toán hết. Trưa nay đọc được tin mà rụng rời. Moá ! Bọn honda và đại lý mất dạy thiệt. Chơi thế này khác gì hất nước lạnh vào mặt khách.
Em có nên kiện đại lý về việc đại lý ém nhẹm thông tin giảm giá ko ?

Hic, đắng lòng chim nhạn, xin chia buồn với bác :).