Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Honda HR-V động cơ 1.0 Turbo đến Trung Quốc
Honda HR-V mới có thể được trang bị động cơ tăng áp 1.0 lít 3 xi-lanh tại thị trường Trung Quốc, được lắp ráp và sản xuất bởi liên doanh Guangqi Honda.[pagebreak][/pagebreak]​
Cụ thể, Honda HR-V phiên bản mới sẽ được trang bị khối động cơ tăng áp 1.0 lít đi kèm hộp số CVT tương tự như trên Honda Civic 180 Turbo được bán bởi Dongfeng Honda. Khối động cơ này cung cấp cho chiếc sedan sức mạnh 123 mã lực tại vòng tua 5.500 vòng/phút và 173 Nm mô men xoắn trong khoảng 2.000 – 4.500 vòng/ phút, đi kèm là hệ dẫn động cầu trước.​
Trong khi đó, tại các thị trường khác thì Honda HR-V vẫn đang sử dụng hai động cơ xăng truyền thống, hút khí tự nhiên 4 xi-lanh gồm 1,5 lít 118 mã lực, 145Nm mô-men xoắn và 1,8 lít 140 mã lực 172Nm mô-men xoắn.​
Honda HR-V động cơ 1.0 Turbo đến Trung Quốc
Cũng như các phiên bản khác, Honda HR-V 1.0 Turbo vẫn sẽ có kích thước tổng thể dài x rộng x cao tương ứng 4.295 x 1.773 x 1.605 (mm) và chiều dài cơ sở 2.611 mm. So với các mẫu xe cùng phân khúc, HR-V có chiều dài cơ sở lớn hơn giúp mang đến một không gian cabin thoải mái.​
Guangqi Honda sẽ chính thức ra mắt HR-V tăng áp vào tháng Ba năm nay, cung cấp thêm một lựa chọn Crossover cỡ nhỏ cho những khách hàng chuộng xe tiết kiệm nhiên liệu. Tại các thị trường nước ngoài, Honda HR-V được phân phối với giá bán từ 19.100 USD đến 26.000 USD tuỳ theo từng phiên bản.​
Theo Honda​

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dcuoigif: đem về VN giá lăn bánh từ 650 chai trở xuống. Đảm bảo mấy em For Ecosport, Su Vitara, Hyun Creta, Chev Trax đem về kho đắp chiếu hết. Mong anh Hòn Đá VN học hửi kinh nghiệm anh Hải, lấy doanh số bù giá xe rẻ => lợi nhuận vẫn đảm bảo mà bán được nhiều, bảo trì bảo dưỡng cũng nhiều

• Like
Reactions: xlive and vthanh6
Hạng B2
11/12/15
121
32
38
30
1.0L có yếu quá không nhỉ, xác em này chắc cũng phải ngoài 1 tấn @@

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
:3dcuoigif: đem về VN giá lăn bánh từ 650 chai trở xuống. Đảm bảo mấy em For Ecosport, Su Vitara, Hyun Creta, Chev Trax đem về kho đắp chiếu hết. Mong anh Hòn Đá VN học hửi kinh nghiệm anh Hải, lấy doanh số bù giá xe rẻ => lợi nhuận vẫn đảm bảo mà bán được nhiều, bảo trì bảo dưỡng cũng nhiều
hok có chiện đó đâu a! giá con này loanh quanh 800 ± 25 chẹo VND! 650 của a chỉ tậu đc chú City thoy à:D

• Like
Reactions: thangmsu
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Ở VN đừng mong xe sẽ rẻ. Đường còn chật thì giá xe còn trên mây. Ít tiền, cưởi con morning che nắng che mưa cho qua kiếp đời.
Em nghĩ giờ này nên bỏ cái lý do "vì đường chật nên không cho mua xe ô tô" đi bác ạ, em đi khắp nơi thấy người ta đường cũng bé mà có cấm mua xe đâu. Ai đi xe rồi sẽ thấy là dùng xe ô tô sẽ tuân thủ luật tốt hơn, chạy đàng hoàng hơn, dễ triển khai các dịch vụ hỗ trợ hơn, nói chung là dân ở thiên đường sẽ sống văn minh hơn chút so với dân ở cõi dãy chết.

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Ở VN đừng mong xe sẽ rẻ. Đường còn chật thì giá xe còn trên mây. Ít tiền, cưởi con morning che nắng che mưa cho qua kiếp đời.
:3dngacnhien: Ngoại trừ ở Hà Lội và Sài Lầy do đường hẹp mà người quá đông (dân bản địa 30% + nhập cư lao động 70%) thì gây nên tắt đường thôi. Còn các tỉnh khác thì vẫn vi vu mà bác. Em ở Bình Dương đường rộng mênh mông đua xe còn được mà

• Like
Reactions: quevietnam2015
Tập Lái
21/6/11
38
21
8
Long Xuyên, An Giang
:3dngacnhien: Ngoại trừ ở Hà Lội và Sài Lầy do đường hẹp mà người quá đông (dân bản địa 30% + nhập cư lao động 70%) thì gây nên tắt đường thôi. Còn các tỉnh khác thì vẫn vi vu mà bác. Em ở Bình Dương đường rộng mênh mông đua xe còn được mà
em thích tư duy của bác lắm đấy, bản thân em ở miền tây cũng vi vu ào ào :D

Hạng D
18/3/15
2.027
754
113
36
Em nghĩ giờ này nên bỏ cái lý do "vì đường chật nên không cho mua xe ô tô" đi bác ạ, em đi khắp nơi thấy người ta đường cũng bé mà có cấm mua xe đâu. Ai đi xe rồi sẽ thấy là dùng xe ô tô sẽ tuân thủ luật tốt hơn, chạy đàng hoàng hơn, dễ triển khai các dịch vụ hỗ trợ hơn, nói chung là dân ở thiên đường sẽ sống văn minh hơn chút so với dân ở cõi dãy chết.
bác nói chuẩn quá :3duongbiahutthuoc: