Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
27/6/13
6
35
13
An Giang
Tình hình là e ở An Giang mua con CR-V 2.4 2015 tháng 6 bên HD Kim Thanh , chạy chỉ 2200km , bỗng dưng ngày đó đang chạy thì táp lô báo đèn ắc quy , xe chạy đạp ga k đi dc , pô kêu tiếng lớn, pải mất hết 4tr tiền cứu hộ xe lên công ty Kim Thanh . Lên đến nơi thì mấy a bên HD KT này nói là xăng bẩn nhưng vệ sinh , thay bugi , thay lọc xăng thì vẫn k hết . Để xe 2-3 ngày thì báo là hư hộp điều khiển và k chịu bảo hành , đỗ lỗi do mình đổ xăng có tạp chất ( mình đổ xăng a95 ở cây xăng petrolimex đàng hoàng ). Xe mới mà HD KT cứ kiểm tra tới lui rất mất thời gian ,cứ vòng vo hoài k chịu đưa ra cách giải quyết làm mình rất bứt rứt .
Kết quả là mình pải bỏ 15tr thay cái hộp điều khiển đó . HD Kim Thanh nói Honda Việt Nam qua lấy mẫu xăng và nói xăng bẩn nhưng mình k thấy ai bên HD Việt Nam hết và k có văn bản kết luận của HD Việt Nam về xăng . Gọi cho tổng đài chăm sóc khách hàng của HD VN thì họ nói xăng bẩn k bao giờ hư cái hộp điều khiển đó và hứa sẽ làm việc với HD KT để trả lời mình.
Nói chung qua việc này mình thấy khâu giao xe và bảo hành xe sau bán hàng của HD KT quá tệ và làm cho mình hoàn toàn thất vọng với 1 công ty lớn như z . Mấy ace trên diễn đàn mua xe Honda mới nên cân nhắc bên HD PT hay HD CH mình thấy sẽ tốt hơn . Làm ăn như thế này thì sẽ k bao giờ có khách hàng nữa đâu .

Honda Kim Thanh trốn tránh trách nhiệm bảo hành xe CR-V 2015 mới và đỗ lỗi cho khách hàng
Honda Kim Thanh trốn tránh trách nhiệm bảo hành xe CR-V 2015 mới và đỗ lỗi cho khách hàng

Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
xin chia buồn cùng bác,

Mình cũng mới lấy CRV 2015 vào giửa tháng 7 này tại HD PT. hiện tại đang chạy xe có tiếng kêu kít kít phía sau không biết là tiếng ốc ghế siết hông chặt hay ốc nào của bộ phận bánh sau không. nhưng do bận đi làm không có thời gian đem kiểm tra. thôi để đủ 1000Km rồi tông kiểm tra luôn.

giờ mua xe mà giống hên xui quá.

Tập Lái
27/6/13
6
35
13
An Giang
xin chia buồn cùng bác,

Mình cũng mới lấy CRV 2015 vào giửa tháng 7 này tại HD PT. hiện tại đang chạy xe có tiếng kêu kít kít phía sau không biết là tiếng ốc ghế siết hông chặt hay ốc nào của bộ phận bánh sau không. nhưng do bận đi làm không có thời gian đem kiểm tra. thôi để đủ 1000Km rồi tông kiểm tra luôn.

giờ mua xe mà giống hên xui quá.
Cái đó thì bác đem lại HD PT kiểm tra lại sẽ khắc phục dễ mà bác . Lúc đầu mình dự định là sẽ mua bên HD PT nhưng k có xe sẵn pải chờ đặt nên mới mua bên HD KT , nhưng mình thấy bên HD PT tiếp khách rất chu đáo .
Mình mua xe mới bên HD KT r dán phim , trải sàn simili trong HD KT luôn , lúc nhận xe thì phần nhựa nội thất trầy mấy chỗ , mặt chìa khoá trầy 2 cái luôn , trần xe thì dơ có mấy cái dấu tay do mấy a thợ để lại . Hic
Mua xe hơn 1 tỏi mà gặp như z , nản thiệt chứ

Tập Lái
27/6/13
6
35
13
An Giang
Thằng nào nói xăng không đạt chất lượng hay xăng dỏm làm hư ECM/PCM bác lấy cái chày đâm tiêu nhét vào mồm nó cho em.
Xăng nếu có vấn đề chỉ ảnh hướng đến bugi , lọc xăng là cùng làm gì mà hư hộp điều khiển bên điện tử , chăc chừng nữa mà xe mới có bị hư vấn đề khác mà bên HD KT k muốn bảo hành chắc cũng đỗ lỗi do xăng giống e

• Like
Reactions: thanhCD5
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác chủ bình thỉnh chờ xem HĐVN giải quyết như thế nào? Theo em nghỉ một Đại Lý lớn như HĐKT không để giải quyết vụ việc này lùm xùm kéo dài lâu đâu Bác. Em là KH của KT nhưng thấy họ CSKH cũng tốt mà Bác. Theo các Bác sử dụng xe HĐ thì khi đem xe đi sưa chữa anh em KT sợ nhất là phần Điện của HĐ bị trục trặc là tay nghề yếu yếu là bó tay.

• Like
Reactions: taki8990
Status
Không mở trả lời sau này.