Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
Honda ra mắt xe 7 chỗ giá rẻ Mobilio 2017
Mẫu xe gia đình 7 chỗ Honda Mobilio vừa được hãng xe Nhật Bản cải tiến với phiên bản 2017 có giá bán từ 659.000 - 763.000 baht, tương đương 433 - 501 triệu đồng.[pagebreak][/pagebreak]​
Honda Mobilio là dòng xe MPV gia đình có 7 chổ ngồi được ưa chuộng tại thị trường Thái Lan nhờ giá bán cạnh tranh. Phiên bản mới 2017 của dòng xe này sở hữu nhiều thay đổi về ngoại hình. Trong đó, cụm đèn pha nằm ngang và hơi lệch về phía sau tích hợp đèn LED định vị ban ngày. Cụm lưới tản nhiệt thiết kế mới theo phong cách của mẫu Crossover CR-V hoàn toàn mới, giúp ngoại hình xe trẻ trung, ấn tượng hơn.​
Các chi tiết khác của Honda Mobilio 2017 hầu như không có nhiều thay đổi so với đời trước, đặc biệt là phần đuôi xe chỉ thay đổi chút ít ở phần cản bên dưới, đi kèm là đèn hậu có đò họa mới. Bên hông xe vẫn giữ nguyên thiết kế cũ với kích thước mâm xe 15 inch. Tùy vào từng phiên bản, Honda Mobilio sẽ được trang bị mâm đúc hoặc mâm thép. Các phiên bản cao cấp có thiết kế mâm đúc kiểu mới thời trang và đẹp mắt hơn trước.​
Tương tự ngoại hình, Honda Mobilio 2017 cũng được cải tiến nhẹ bên trong cabin. Ở phiên bản cao cấp nhất được trang bị màn hình cảm ứng 6.1 inch dành cho hệ thống thông tin giải trí, vô lăng tích hợp phím chức năng, cổng HDMI, cổng USB và hệ thống kết nối Bluetooth. Hàng ghế thứ 3 của xe có khả năng gập theo tỉ lệ 50:50, trong khi hàng ghế thứ 2 trong Honda Mobilio 2017 có thể gập theo tỉ lệ 60:40. Ở bản cao cấp hơn, hàng ghế thứ 2 còn có thể trượt về phía trước. Thế mạnh của Honda Mobilio là mặc dù có kích thước nhỏ nhưng hàng ghế thứ 3 vẫn có thể ngồi thoải mái dành cho 2 hành khách.​
Mặc dù cải tiến đáng kể ngoại hình và nội thất, nhưng Honda Mobilio 2017 vẫn giữ nguyên tính năng vận hành. Cụ thể xe sở hữu động cơ xăng 4 xi lanh i-VTEC, 16 van, dung tích 1.5 lít cho công suất tối đa 117 mã lực tại vòng tua máy 6.000 vòng/phút, mô men xoắn cực đại 145 Nm tại vòng tua máy 4.700 vòng/phút. Động cơ kết hợp với hộp số biến thiên vô cấp CVT.​
Các tính năng an toàn của Honda Mobilio 2017 vẫn được giữ ở mức cơ bản nhưng khá đầy đủ như 2 túi khí trước, hệ thống chống bó cứng phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử EBD, cân bằng điện tử VSA, dây đai an toàn 3 điểm và đèn phanh thứ 3 dạng LED.​
Mặc dù có thiết kế 7 chổ ngồi nhưng Honda Mobilio có kích thước gọn gàng, nhỏ hơn mẫu MPV thông dụng Toyota Innova. Xe có 3 bản khác nhau bao gồm S 5 chỗ, V 7 chỗ và RS 7 chỗ. Giá bán của mẫu xe này dao động từ 659.000 - 763.000 baht, tương đương 433 - 501 triệu đồng.​
Theo Honda Thailand​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Về VN thuế 0% với giá y chang chắc ko có hàng bán. Cứ cho tăng thê vài loaik phí nữa thì em nó vẫn ngon chán

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Xe này rồi cũng sẽ ế thôi.
tháng 10 năm ngoái có đem ra giới thiệu ở Hà Nội dưới dạng triển lãm nhỏ, đc che hết logo Honda và bày chung vs Chevrolet Orlando, Innova bản G và Nissan Livana.
Mỗi khách tới triển lãm sẽ đc ngắm và ngồi thử cả 4 xe xong đánh giá. Xong xuôi mới tiết lộ tên ( thực ra ai hay theo dõi tin tức thì đoán ra ngay Mobilio )
Con này xấu hoắc ah, vỏ mỏng tang, nội thất ghế nỉ trông rất rẻ tiền, phần nhựa cũng xấu, em mỏ cốp lên nhìn mối hàn còn nham nhở nữa.
Tóm lại về chất lượng nó lởm như Innova.
Đây là xe đc sản xuất tại Ấn Độ, và em nghĩ nó ko phải là dòng xe toàn cầu mà dành riêng cho thị trường nhỏ, thế nên mới ráp tại Ấn Độ ( và chắc là do kỹ sư Ấn Độ hoặc Indo vẽ nốt ).
Bác gì ở trên khen CRV vs Accord đẹp vì nó là xe toàn cầu mà.
Xe 5+2 mà máy có 117 ngựa :|, chí ít cũng phải tầm 141 ngựa như Orlando.

Tập Lái
29/3/17
44
47
18
tháng 10 năm ngoái có đem ra giới thiệu ở Hà Nội dưới dạng triển lãm nhỏ, đc che hết logo Honda và bày chung vs Chevrolet Orlando, Innova bản G và Nissan Livana.
Mỗi khách tới triển lãm sẽ đc ngắm và ngồi thử cả 4 xe xong đánh giá. Xong xuôi mới tiết lộ tên ( thực ra ai hay theo dõi tin tức thì đoán ra ngay Mobilio )
Con này xấu hoắc ah, vỏ mỏng tang, nội thất ghế nỉ trông rất rẻ tiền, phần nhựa cũng xấu, em mỏ cốp lên nhìn mối hàn còn nham nhở nữa.
Đây là xe đc sản xuất tại Ấn Độ, và em nghĩ nó ko phải là dòng xe toàn cầu mà dành riêng cho thị trường nhỏ, thế nên mới ráp tại Ấn Độ ( và chắc là do kỹ sư Ấn Độ hoặc Indo vẽ nốt ).
Như bác hầu chuyện thì nó trên thánh ỉn một bậc nhỉ.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Xem vài ba tấm hình nhiều cụ đoán cả thị trường, bình luận mỹ thuật chê xấu đẹp các kiểu, MPV gia đình giá rẻ là phải đẹp, phải mạnh với thông số choáng ngợp hoặc ít nhất gây ấn tượng, ổn như Odyssey thì nhiều cụ chê đắt, giá không hợp lý, cần số để kỳ... haiz

Hạng B1
11/10/16
81
52
18
44
Theo bác chủ topic này, xe này xuất xứ thái lan mà bác

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Theo bác chủ topic này, xe này xuất xứ thái lan mà bác
BÀI trên chỉ nói là đc ưa chuộng tại Thái Lan mà bác, còn em này cũng đc sản xuất ở Ấn nữa. Bản lần trc nhập về Hà Nội triển lãm hình như Ấn lắp ráp, như Hyundai I10 vậy.

Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Đối thủ của Ertiga đây mà. Honda ko dám mang em nó về VN vì sợ ế :D
E nghĩ nó cũng là đối thủ của Innova luôn chứ bác. E hy vọng nó đem về và phá thế độc quyền của Inno đi. Để đi taxi còn dc đi xe khác chứ Inno hoài chán quá. Haha.

• Like
Reactions: daeseejun2015