Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Honda Shuttle có giá bán tại Nhật
Sau khi được ra mắt vào tháng trước, mẫu xe gia đình Honda Shuttle 2015 đã được bán ra tại thị trường nội địa Nhật với giá bắt đầu từ 1,69 đến 2,54 triệu Yên (307-460 triệu đồng).[pagebreak][/pagebreak]​

Honda Shuttle thực chất là phiên bản wagon của mẫu hatchback cỡ nhỏ Fit/Jazz thế hệ mới. Trước đó, Honda cũng phát triển một mẫu xe khác dựa trên khung gầm Fit/Jazz là Mobilio đang khá thành công tại Ấn Độ và Đông Nam Á.

So với người anh em Fit/Jazz, Honda Shuttle 2015 sở hữu khoảng cách giữa hai bánh sau lớn hơn để mở rộng không gian khoang chứa đồ lên đến 570 lít và có thể mở rộng đến 1.141 lít khi gập hàng ghế sau lại.
Honda Shuttle có giá bán tại Nhật
Honda Shuttle sẽ có 2 tùy chọn động cơ xăng và một tùy chọn động cơ hybrid. Động cơ xăng là loại 1.5 lít, 4 xi-lanh DOHC i-VTEC kết hợp với hộp số CVT. Trong khi đó, bản hybrid là sự kết hợp của động cơ 1.5 lít với động cơ Atkinson, hộp số tự đông ly hợp kép 7 cấp. Hệ dẫn động là 2WD và 4WD.

Theo Honda, bản hybrid có mức tiêu thụ nhiên liệu chỉ 37 km/l (khoảng 2,7 lít/100km). Các tính năng đáng chú ý bao gồm đèn pha Full LED, bánh xe hợp kim 16-inch, màn hình thông tin giải trí cảm ứng và điều khiển HVAC, phanh ABS, EBD và khá nhiều túi khí quanh xe.
Honda Shuttle có giá bán tại NhậtHonda Shuttle có giá bán tại Nhật Honda Shuttle có giá bán tại Nhật Honda Shuttle có giá bán tại Nhật Honda Shuttle có giá bán tại Nhật Honda Shuttle có giá bán tại Nhật
Theo: Paultan

Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Nhìn giá mà nhỏ cmn giải. Tức bọn đầu tôm ở chển đè đầu dân ngu ga nộp mọi loại thuế mà giá xe thì cao như 9 tầng mây.:3dgian:
Hơ hơ, bây giờ mới là "định hướng thiên đường" thôi nên giá xe cũng chỉ gấp 3 lần thế giới. Nếu mà lên được thiên đường như ChimBa thì con Matiz phải bằng cái biệt thự :D

Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Hơ hơ, bây giờ mới là "định hướng thiên đường" thôi nên giá xe cũng chỉ gấp 3 lần thế giới. Nếu mà lên được thiên đường như ChimBa thì con Matiz phải bằng cái biệt thự :D
Nhìn giá mà nhỏ cmn giải. Tức bọn đầu tôm ở chển đè đầu dân ngu ga nộp mọi loại thuế mà giá xe thì cao như 9 tầng mây.:3dgian:
Bác cứ giả sử nếu xe rẻ như bên Mẽo hoặc các nước khác thì đi oto cũng như đi xe máy, có gì sướng đâu? Bác đi xe máy bác có sướng không khi ai ai cũng đi xe máy
Lúc trước ai cũng mơ có một chiếc xe Dame, 67 vì khó có ai mua được xe máy - lúc đó mình mua được thì là sướng
Bây giờ thì thấy xe máy nó bình thường vì ai cũng mua được nhưng đi oto nó cũng như đi Dame lúc trước á nha
Cái gì khó nó mới sướng bác à

• Like
Reactions: God Father and 43K
Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Bác cứ giả sử nếu xe rẻ như bên Mẽo hoặc các nước khác thì đi oto cũng như đi xe máy, có gì sướng đâu? Bác đi xe máy bác có sướng không khi ai ai cũng đi xe máy
Lúc trước ai cũng mơ có một chiếc xe Dame, 67 vì khó có ai mua được xe máy - lúc đó mình mua được thì là sướng
Bây giờ thì thấy xe máy nó bình thường vì ai cũng mua được nhưng đi oto nó cũng như đi Dame lúc trước á nha
Ờ!!!

Tập Lái
25/6/14
38
10
8
35
câu nói muôn thuở "về tới VN thì thuế chồng thuế, phí chồng phí" giá cmn trên trời

Tập Lái
28/4/14
47
15
8
bản hybrid có mức tiêu thụ nhiên liệu chỉ 37 km/l (khoảng 2,7 lít/100km).

Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Bác chỉ đứng trên quan điểm mua xe cho oai thuần túy, sau này bão hòa ai cũng có thì oai với ai?
Bác phải biết rằng dù là thời nào thì đi SH phải khác Ware, đi Mẹc phải khác Vios.
Nhưng đa phần nhu cầu đi oto xuất phát từ nhu cầu được an toàn.

Hạng C
1/5/10
609
233
43
Xe sản xuất riêng cho Nhật, ngay cả thiết kế lẫn opt đều ngon hơn ngay cả hàng Mỹ hay Châu Âu, thèm thiệt.

Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Bác chỉ đứng trên quan điểm mua xe cho oai thuần túy, sau này bão hòa ai cũng có thì oai với ai?
Bác phải biết rằng dù là thời nào thì đi SH phải khác Ware, đi Mẹc phải khác Vios.
Nhưng đa phần nhu cầu đi oto xuất phát từ nhu cầu được an toàn.
Biết là nhu cầu an toàn và tiện dụng nhưng
Bác nắm cái bằng lái B2 trong tay bác có muốn sỡ hữu 4b không? có thì oai chứ - bác đã lái 4b thì SH với bác không có ý nghĩa gì cả
Bác không làm ra tiền thì an toàn có đến với bác không hay phải ráng chịu? hay là đã nghèo thì đừng có bệnh?

• Like
Reactions: Paulafoot and 43K