Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
Honda WR-V – compact SUV đàn em HR-V và CR-V xuất hiện
Honda vừa chính thức công bố bản phác thảo của mẫu compact SUV WR-V trước thềm ra mắt thế giới tại triển lãm Sao Paulo International Motor Show 2016 diễn ra ở Brazil.[pagebreak][/pagebreak]

Mẫu SUV cỡ nhỏ WR-V này sẽ được xây dựng trên nền tảng của chiếc hatchback Jazz và được đặt ở phân khúc dưới HR-V và CR-V, cho phép khách hàng của Honda có nhiều lựa chọn hơn khi mua xe.

Hãng xe Nhật cho biết mẫu xe này ra đời dựa trên những nghiên cứu đặc biệt dựa trên nhu cầu của khách hàng tại Nam Mỹ. Trung tâm nghiên cứu và phát triển sản phẩm ở Brazil đã xây dựng nên mẫu xe này với xu hướng thiết kế "SUV cứng cáp và phù hợp nội thành". Phong cách này hứa hẹn sẽ đem đến lượng khách hàng không nhỏ cho Honda khi phù hợp với lối sống năng động của các cư dân thành thị Nam Mỹ.
Honda WR-V – compact SUV đàn em HR-V và CR-V xuất hiện

Trước hết, Honda WR-V sẽ được sản xuất và bán tại thị trường Brazil, Nam Mỹ. Honda chưa công bố kế hoạch mở rộng thị trường cho sản phẩm này nhưng nó vẫn là 1 sản phẩm thú vị và khá phù hợp với nhiều thị trường.
Honda WR-V – compact SUV đàn em HR-V và CR-V xuất hiện Honda WR-V – compact SUV đàn em HR-V và CR-V xuất hiện

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em Kicks đẹp hơn em WR-V này nhiều. Mà sao Honda có vẻ thiếu ý tưởng về tên gọi cho xe hay sao ý nhỉ :D

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Em nghe tụi Thái nói là CRV là viết tắt của City Runaround Vehicle (tạm dịch là xe chạy quanh thành phố). Còn HRV em đoán là Home Runaround Vehicle (Xe chạy quanh nhà), còn WRV này em nghĩ mãi... chỉ có thể là Ward Runaround Vehicle (Xe chạy quanh phường)! Các bác nghĩ sao?

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Em nghe tụi Thái nói là CRV là viết tắt của City Runaround Vehicle (tạm dịch là xe chạy quanh thành phố). Còn HRV em đoán là Home Runaround Vehicle (Xe chạy quanh nhà), còn WRV này em nghĩ mãi... chỉ có thể là Ward Runaround Vehicle (Xe chạy quanh phường)! Các bác nghĩ sao?
Sao bác ko nghĩ là World cho nó khí thế tí =))

Hạng B2
5/10/15
290
593
93
Ko lẽ đây là phân khúc mới do Honda sáng lập ra? HR-V là mini compact SUV, tức là nhỏ nhất dòng SUV rồi. Con này chắc như Morning, i10, Spark gầm cao.