Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
X6 có adaptive drive xài phuộc điện nên nó có hộp điều khiển nằm ngay phuộc để điều khiển valve dầu ở đó.
Thường bị mục dây điện đoạn này, thay dây khác thì phải hàn sát hộp. Đi một thời gian lại tiếp tục lỗi. Do nó mục sâu vô trong gây chạm.
Hộp này dù cố tìm mua mà không có, phải thay cả cụm. Nếu hàng new hãng tầm 40T/cây. Còn hàng cũ tháo xe thì 16-18T/cây.
Nên quyết định cắt vỏ, cạy keo đen để đào sâu vô trong tới socket để hàn dây mới cho nó. ( vì hộp này nằm dưới nên nó đổ keo chống nước ).
Hàn dây lại, mình đổ keo nhiệt lại. Đở tốn 1 mớ.

Attachments

• Like
Reactions: rok
Hạng B2
20/1/17
411
471
63
Bác pro quá :)
Cho hỏi tý bác. Làm xong xóa lỗi ECU hay là mình phải cho nó chạy học cân chỉnh phuộc lại.?

Hạng B2
20/1/17
411
471
63
Vậy đở mệt. Chứ nó mà bắt chạy Ista để xóa lổi hoặc học căn phuộc lại thì mắc công :)

Hạng B1
22/11/15
60
48
18
47
bác cubibmw ơi.
bác cho em xin địa chỉ, em đem xe lên nhờ bác sửa dc ko. xe em cũng bị như vậy

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/1/15
7
6
3
49
X6 có adaptive drive xài phuộc điện nên nó có hộp điều khiển nằm ngay phuộc để điều khiển valve dầu ở đó.
Thường bị mục dây điện đoạn này, thay dây khác thì phải hàn sát hộp. Đi một thời gian lại tiếp tục lỗi. Do nó mục sâu vô trong gây chạm.
Hộp này dù cố tìm mua mà không có, phải thay cả cụm. Nếu hàng new hãng tầm 40T/cây. Còn hàng cũ tháo xe thì 16-18T/cây.
Nên quyết định cắt vỏ, cạy keo đen để đào sâu vô trong tới socket để hàn dây mới cho nó. ( vì hộp này nằm dưới nên nó đổ keo chống nước ).
Hàn dây lại, mình đổ keo nhiệt lại. Đở tốn 1 mớ.
Lổi này xong nó tự xóa bác.
Dung cho minh xin so dien thoai nhe.thanks

Hạng B1
3/4/15
53
18
8
Phuộc trước bên trái, dây điện gần hộp điều khiển không có lớp bọc ngoài bảo vệ, 3 cái còn lại em thấy có nên xử lý dễ hơn.
E bị lần nữa cũng học hỏi a mổ ra câu lại vì cũng thay dây cadivi bọc ống gen tới sát chân hộp điều khiển rồi. :D

Tập Lái
27/1/15
7
6
3
49
Bác cubibmw ơi, cho em xin địa chỉ để em chạy xe tới nhờ bác sửa giùm nhé. xe em cũng bị giống vầy. cảm ơn bác

Tập Lái
27/1/15
7
6
3
49
bac Dũng ơi, cho em xin số điện thoại hoặc địa chỉ được k, xe em bị lỗi bác ạ