Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Chào cả nhà....
Em lính mơi gia nhập ạ, dự là mua xe trong nay mai nhưng em tham khảo nhiều về thông tin xe trên web & youtube.
Các bác giúp em đanh giá ưu điểm & nhược điểm của 2 loại hộp số CVT & Hộp số 4 cấp của 2 em sunny & attrage
Tầm giá 600 đổ lại em thấy xe nhật có 2 em này là vừa.
Thanks cả nhà nhiều

• Like
Reactions: baycon
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hộp số tự động (không cần sang số khi chạy tới) có 2 loại là AT và CVT.
Trong mỗi loại còn chia thêm 2 bậc là hộp số thông minh (tự tính toán sang số tối ưu) và loại thường (sang số theo tỉ lệ có sặt.
CVT lại chia thêm 2 loại nhỏ là CVT thuần túy (như xe gala) và CVT kép ,ghép một hộp số CVT và một bộ số AT để tăng tốc nhanh (Mirage, Stt..).
Ở nước ngoài, Sunny dùng loại hộp số CVT giống như Mirage, nhưng sang Việt nam, Sunny để giảm giá thành, họ gắn loại hộp số AT 4 số đời cũ, điều này theo mình là không chấp nhận được, vì quá lạc hậu, ít ra phải AT 5 số như chiếc Honda City đời cũ mà Honda đã ngưng sản xuất.

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Hộp số tự động (không cần sang số khi chạy tới) bền 2 loại là AT và CVT.
Trong mỗi loại còn chia thêm 2 bậc là hộp số thông minh (tự tính toán sang số tối ưu) và loại thường (sang số theo tỉ lệ có sặt.
CVT lại chia thêm 2 loại nhỏ là CVT thuần túy (như xe gala) và CVT kép ,ghép một hộp số CVT và một bộ số AT để tăng tốc nhanh (Mirage, Stt..).
Ở nước ngoài, Sunny dùng loại hộp số CVT giống như Mirage, nhưng sang Việt nam, Sunny để giảm giá thành, họ gắn loại hộp số AT 4 số đời cũ, điều này theo mình là không chấp nhận được, vì quá lạc hậu, ít ra phải AT 5 số như chiếc Honda City đời cũ mà Honda đã ngưng sản xuất.
Mình cũng biết hộp số sunny quá củ, nên phân vân có nên lấy attrage khg ạ
Nghe nói hộp số attrage bền & êm hơn
Thanks bác nhiều

• Like
Reactions: ductuan.ta90
Chào cả nhà....
Em lính mơi gia nhập ạ, dự là mua xe trong nay mai nhưng em tham khảo nhiều về thông tin xe trên web & youtube.
Các bác giúp em đanh giá ưu điểm & nhược điểm của 2 loại hộp số CVT & Hộp số 4 cấp của 2 em sunny & attrage
Tầm giá 600 đổ lại em thấy xe nhật có 2 em này là vừa.
Thanks cả nhà nhiều
Bác qua đại lý Phương Nguyên em test xe Attrage xem sao nha,

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Hộp số CVT tự tính toán vào số êm hơn nhưng nó cứ êm đềm vậy đó lúc hứng thì chịu và AT 4 cấp thì quả là giựt giựt nhưng mà nó cho cảm giác bứt tốc đã hơn

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
OTE="Mr Oz, post: 13978961, member: 214439"]Hộp số CVT tự tính toán vào số êm hơn nhưng nó cứ êm đềm vậy đó lúc hứng thì chịu và AT 4 cấp thì quả là giựt giựt nhưng mà nó cho cảm giác bứt tốc đã hơn[/QUOTE]
Vậy theo bác hộp số CVT đi nội đô ổn hơn rồi, nội đô cần chi bốc, tuy nhiên em attrage này đi đường đèo núi có ổn khg bác?
Ví dụ như đà lạt ạ
Thanks bác

• Like
OTE="Mr Oz, post: 13978961, member: 214439"]Hộp số CVT tự tính toán vào số êm hơn nhưng nó cứ êm đềm vậy đó lúc hứng thì chịu và AT 4 cấp thì quả là giựt giựt nhưng mà nó cho cảm giác bứt tốc đã hơn
Vậy theo bác hộp số CVT đi nội đô ổn hơn rồi, nội đô cần chi bốc, tuy nhiên em attrage này đi đường đèo núi có ổn khg bác?
Ví dụ như đà lạt ạ
Thanks bác[/QUOTE]
Bác lên FB hội Attrage, add nick tham gia, trên đó đông zui hơn trên OS này. Các tâm tư tình cảm ae Mitsu sẽ lộ hết ra trên đó, hihi. Đó là về tính năng kỹ thuật còn về giá xe thì alo em nha

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ví dụ như đà lạt ạ
Thanks bác
Bác lên FB hội Attrage, add nick tham gia, trên đó đông zui hơn trên OS này. Các tâm tư tình cảm ae Mitsu sẽ lộ hết ra trên đó, hihi. Đó là về tính năng kỹ thuật còn về giá xe thì alo em nha[/QUOTE]
Bác biết là đi đèo ở trển thì phải dùng số bán tự động mà. dù sao e vẫn thấy CVT quá ổn

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Ví dụ như đà lạt ạ
Thanks bác
Bác lên FB hội Attrage, add nick tham gia, trên đó đông zui hơn trên OS này. Các tâm tư tình cảm ae Mitsu sẽ lộ hết ra trên đó, hihi. Đó là về tính năng kỹ thuật còn về giá xe thì alo em nha[/QUOTE]
Bác inbox em giá tớt để em lấy về cuốc uber

• Like
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Mình cũng biết hộp số sunny quá củ, nên phân vân có nên lấy attrage khg ạ
Nghe nói hộp số attrage bền & êm hơn
Thanks bác nhiều
Attrage mới ra đây thôi, nên ko thể đánh giá đc nhiều.
Nhưng cái vụ tiết kiệm xăng có lẽ Mirage và attrage đã làm thay đổi nhiều suy nghĩ của khách hàng đối với dòng MIT. Tuy nhiên, để có được thương hiệu như Toy hay Honda thì MIT cần nhiều thời gian hơn.

Với lại nếu muốn tiền ít mà thương hiệu Nhật thì chỉ có Mit hoặc Nissan là dễ dàng tiếp cận. Còn Toy và Honda thì khó hơn vì thương hiệu họ khá tốt nên xe sản xuất ra họ sẽ định giá cao nhưng mọi người vẫn quan tâm và mua nhiều hơn.

Nói chung mua Nissan Sunny hay Mit Attrage cũng ok hết, nhưng Sunny rộng hơn chút.

• Like
Reactions: duconggia