O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Có Bác nào biết chỗ chuyên sửa hộp số tự động cho xe hơi ở SG không? Hộp số ấy nó họat động sao mà phức tạp quá !!!

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
RE: Hộp sô tự động có chữa được không?

:D..con xe đó ( Audi 200) cho lâu rùi ,nay nghe đâu chạy tới cả 300.000km , còn hỏi chỗ sửa là để...đề phòng ! Em thích chạy AT , vì vừa chạy vừa nghe ĐT mà không bị lúng túng khi dồn số...;)...Bác có biết chỗ nào sửa AT nổi tiếng chăng..Đa Tạ

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Chào bác dê tùm lum :D
Trên nguyên tắc thì mọi hư hỏng đều sửa được :D
Bác ở SG thì ghé ADV gọi số DT 0903801638 gặp anh Nhựt Sơn sẽ đáp ứng mọi nhu cầu về hộp số tự động.
Nếu bác muốn check cho bác sĩ Ô to mà tịt để kiểm tra.
Bác yên tâm đi , tui cũng chạy xe số tự động nè, xe tui cũng độc lắm kô đụng hàng nhưng sửa thì ÔKe (Người ta sửa chứ kô phải tui sửa).
Không có việc gì khó , chỉ sợ mình kô tiền he hê :D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Ngày xưa lớp tui học có anh Nguyễn Đức Trung , Người Sông Bé ,cũng mê man xe hơi lăm.không biết bây giờ ảnh có mở Gara không?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Hehehe.....!
Bác Đè em ra Phá..... chỉ được cái...hỏi khó ![&:]
Thực ra còn tùy là nó hỏng cái gì chứ bác ạ, nếu là do các mạch dầu bị yếu vì bơm hay hở trên mạch thì OK rùi...!
Nặng hơn là các đai khóa bị mòn bố cũng có thể thay thế được...!
Hộp Điều khiển hỏng thì phải thay mới...Các cảm biến ( tốc độ, tải trọng động cơ, vi trí bướm ga....) và cơ cấu chấp hành (solenoid dầu...) nếu bị hỏng thì cũng sửa và thay mới được...!
Thực ra, "ngán ăn" nhất vẫn là bộ truyền động đồng trục-vi sai để tạo cấp số cho hộp số, bộ đó khá tinh vi và khi bị trục trặc (mòn, mẻ..) thì chắc là...bó tay...!
Sướng nhất là bộ CVT của xe Gala, đơn giản như bộ nồi...Mobylette, có điều là sợi Couroir làm bằng vật liệu đặc biệt thôi...!
Mà này, bác học BK CƠ khí khoảng 80-82 là bậc tiền bối của em rùi, đừng bày đặt hỏi khó em út, để em út còn...làm ăn tí chứ !:( Hơn nữa, nghe phong phanh bác đang ở Đất nước...Galatasaray chung với bác Hòa Ở Trần, hỏi chỗ sửa xe AT ở VN chi vậy?:D