Tập Lái
12/6/08
0
3
2
Em có miếng đất trống 6,5 x 23, nền ximăng cao ráo, hẻm xe hơi thông ra 2 đường nhựa lớn. Khu vực Gò Vấp, dân cư đông, gần các trường đại học Công Nghiệp 4, Hồng Bàng, Du Lịch Saigon ..., gần chợ, giao thông rất thuận lợi phù hợp xây dựng nhà trọ cho sinh viên hoặc gia đình, NVVP thuê, các khu trọ xung quanh đều luôn kín phòng. Do công việc KD riêng không thường xuyên ở nhà nên em tìm đối tác có nhu cầu thuê đất xây nhà trọ cho thuê. Hiện em đã xây 1 phòng 6,5 x 5, có bếp và toilet, trần thạch cao sạch sẽ, đang cho thuê 2tr/tháng.
Hợp đồng dài hạn, giá TL. LH em 0933.518.769

Attachments

Hạng D
29/11/06
2.951
38.017
113
53
Điều kiện thuê ntn bác ? Và quan trọng là giá rổ :)

Tập Lái
12/6/08
0
3
2
Phòng 32m2 cho thuê 2tr, vậy phong 3*4 lấy 1tr, 5-6 năm hồi vốn

Giá 2 tr là em cho thuê rẻ giúp mấy em sinh viên chứ ở ngoài k có giá đó đâu, phòng em trước xây để ở nên xây tử tế, toilet bếp sạch đẹp. Thêm nữa khu vực em giá cho thuê trọ phòng 3 x 4, có gác, toilet riêng, giá bây giờ đã 1,7 tr thấp nhất. Giá 1 tr thì bác về hóc môn, bình chánh nhé. Chắc bác chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.017
113
53
Giá 2 tr là em cho thuê rẻ giúp mấy em sinh viên chứ ở ngoài k có giá đó đâu, phòng em trước xây để ở nên xây tử tế, toilet bếp sạch đẹp. Thêm nữa khu vực em giá cho thuê trọ phòng 3 x 4, có gác, toilet riêng, giá bây giờ đã 1,7 tr thấp nhất. Giá 1 tr thì bác về hóc môn, bình chánh nhé. Chắc bác chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này.
Thôi chốt luôn cho nhanh - dù chưa coi đất :)
Giá 5chai nếu hết hợp đồng 10năm thì để lại xác nhà cho bác để vậy cho thuê tiếp, hay đập bán ve chai cũng đc,
Nếu giá 6tr thì hết hd em tháo đi, chơi luôn tiền chế, phòng của bác xây thì để nguyên vậy, coi như trả lại hiện trạng
Lấy lại trước hạn thì khấu hao mỗi năm 10% tính tới, giả sử em bỏ vào mức 500chai, nếu 5năm lấy lại thì đền 50%, hết 10năm thì khấu hao hết

• Like
Reactions: shipping
Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
thì đang nói ko gác mà
còn có gác, cứ 45tr/ phòng
giá 1,7tr/p, trừ thuê đất cỡ 5tr/ tháng ( 5tr/7p = 700k/tháng), còn 1 củ/ tháng, năm trừ 2 củ abc còn 10 củ/ năm
vậy full phòng, 5 năm lấy vốn còn giề

Hạng C
20/3/07
687
69
28
Q7 - TP.HCM
Thôi chốt luôn cho nhanh - dù chưa coi đất :)
Giá 5chai nếu hết hợp đồng 10năm thì để lại xác nhà cho bác để vậy cho thuê tiếp, hay đập bán ve chai cũng đc,
Nếu giá 6tr thì hết hd em tháo đi, chơi luôn tiền chế, phòng của bác xây thì để nguyên vậy, coi như trả lại hiện trạng
Lấy lại trước hạn thì khấu hao mỗi năm 10% tính tới, giả sử em bỏ vào mức 500chai, nếu 5năm lấy lại thì đền 50%, hết 10năm thì khấu hao hết

Bác Quang thuê giá đó tính lợi nhuận thì bằng bỏ ngân hàng, đau đầu.....nguy cơ.....cao
khuyên bác chủ nên để vậy cho thuê

Hạng D
29/11/06
2.951
38.017
113
53
Bác Quang thuê giá đó tính lợi nhuận thì bằng bỏ ngân hàng, đau đầu.....nguy cơ.....cao
khuyên bác chủ nên để vậy cho thuê
Thì cũng tìm cách kích cầu theo chủ trương của xxx, chứ bỏ bank hoài chỉ có A.Bình là thích :)
Ah cám ơn bác dìm hàng tiếp, để em ép về 4 luôn cho chẵn tiền 50chai/năm :)

Tập Lái
12/6/08
0
3
2
Em cám ơn sự quan tâm của các bác. Anh thầu xây dựng làm quen cho em báo thầu 35tr/phòng, có gác vệ sinh đầy đủ. Em báo giá này các bác tham khảo tính toán chi phí lên dự toán phù hợp. Em cho thuê lại để tập trung công việc của mình nên tạo cơ hội hợp tác đôi bên kiếm cơm (hợp đồng 10-12 năm). Bác nào thiện ý và hiểu lĩnh vực này thì làm, không thì cứ để bank cho an toàn, không cần ép giá em đâu ạ, nếu qua Tết không bác nào hợp tác thì em xắn tay áo tự đầu tư vậy.

Hạng D
3/12/07
1.434
2.514
113
tình hình tự xây đi bác, thuê thầu chi cho tốn 1 mớ...